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UONGOZI WA WIZARA YA NISHATI PAMOJA NA  
WAFANYAKAZI, WANAWATAKIA WATANZANIA 
WOTE HERI NA FANAKA KATIKA MWAKA 2022.

“Nishati kwa Maendeleo ya 
Viwanda na Ukuaji wa Uchumi”

Wizara ya Nishati @nishati2017 Wizara_ya_nishati_tanzania
www.nishati.go.tzWizara ya Nishati

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA, 
WIZARA YA NISHATI
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Na Dorina G. Makaya – 
Rufiji, Pwani.

Waziri wa Nishati 
Mhe. January 
Yusuf Makamba 
amesema Mradi 
wa Ujenzi wa 

Bwawa la kuzalisha umeme wa  
maji la Julius Nyerere (JNHPP) 
unatekelezwa kwa weledi, ufanisi, 
wakati na gharama zilizopangwa

Waziri Makamba aliyasema 
hayo tarehe 07 Novemba 2021, 
akiwa kwenye ziara ya kikazi na 

Waziri wa Nyumba, Huduma na 
Makazi wa Jamhuri ya Kiarabu ya 
Misri Mhe. Mhandisi Assem Hafez 
El Gazar walipotembelea Mradi 
wa Kufua Umeme wa Maji wa 
Julius Nyerere (JNHPP)  tarehe 07 
Desemba, 2021.

Alieleza zaidi kuwa, Serikali 
kupitia Wizara ya Nishati 
inasimamia mradi huo mkubwa 
wa Ujenzi wa Bwawa la kuzalisha 
umeme wa maji la Julius (JNHPP) 
na kuwa mradi huo unagharamiwa 
kwa fedha za Watanzania shilingi 

trilioni 6.558 na utazalisha umeme 
wa Megawati 2,115.

Waziri Makamba pia 
alikumbushia kuwa, ujenzi wa 
bwawa la kuzalisha umeme wa  
maji la Julius Nyerere (JNHPP),  
ni muhimu na ni mradi mkubwa 
wa kimkakati kwa nchi yetu. “Sisi 
kama wasimamizi tumepewa 
jukumu na Rais wetu Mhe Samia 
Suluhu Hassan la kuhakikisha 
kwamba mradi huu unatekelezwa 
kwa weledi, ufanisi, wakati na 
gharama zilizopangwa” alisema 
Waziri Makamba.

Alikumbushia kuwa, 
wakandarasi wa mradi huo 
wametoka katika nchi ya Misri 
na kuwa ziara hiyo ya Waziri wa 
Nyumba, Huduma na Makazi wa 
Jamhuri ya Kiarabu ya Misri Mhe. 
Mhandisii Assem Hafez El Gazar, 
aliyepewa dhamana ya kusimamia 
Ujenzi wa Bwawa la kuzalisha 
umeme wa maji la Julius (JNHPP), 
inaonyesha namna ambavyo 
Serikali ya Jamhuri ya Kiarabu 
ya Misri ilivyochukulia kwa uzito 
wa hali ya juu katika kuhakikisha 
kwamba Mradi unatekelezwa kwa 
weledi, ufanisi, wakati na gharama 
zilizopangwa

“Tumekuja hapa leo kukagua 
maendeleo ya mradi, kuangalia 
tulipofikia, kuangalia kama kuna 

JNHPP KUTEKELEZWA KWA WELEDI, 
UFANISI, WAKATI NA GHARAMA 

ZILIZOPANGWA – MAKAMBA

Waziri wa Nishati, January Makamba na Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato 
pamoja na ujumbe kutoka Misri wakikagua Mdari wa Umeme wa Julius Nyerere.
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changamoto kwa upande wa 
Serikali ya Tanzania na Serikali 
ya Misri ili tuweze kutatua na 
kuongeza kasi ya utekelezaji 
wa mradi huu.” Alisema Waziri 
Makamba.

Waziri January Makamba 
alisema, baada ya kutembelea 
mradi, waliona unaendelea vizuri 
pamoja na changamoto chache 
zilizopo za Mradi kutokwenda kwa 
kasi kama iliyokuwa imepangwa. 
Lakini, alieleza kuwa si jambo 
la ajabu kutokea kwa miradi 
mikubwa kama huo kuchelewa 
kukamilika.

Alisema, jambo jema ni kuwa, 
mradi uko katika hatua nzuri ya 
utekelezaji na iwapo italazimu 
kuongeza muda basi utakuwa 
ni muda unaokubalika na 
hakutakuwa na gharama za ziada.

“Sisi tumepewa kazi ya 
kuhakikisha kwamba mradi 
unatekelezwa na kukamilika kwa 
kuzingatia usalama na ubora na 
kutuhakikishia upatikanaji wa 
umeme wa uhakika. alisisitiza 
Waziri Makamba.

Naye Waziri wa Nyumba, 
Huduma na Makazi wa Jamhuri ya 
Kiarabu ya Misri, Mhe. Mhandisi 
Assem Hafez El Gazar alisema, 
Mradi wa JNHPP ni muhimu sana 
kwa nchi zote mbili za Tanzania na 

Jamhuri ya Kiarabu ya Misri.
Alibainisha kuwa, wakati 

alipoteuliwa kushika nafasi 
hiyo ya Uwaziri wa Nyumba, 
Huduma na Makazi wa Jamhuri 
ya Kiarabu ya Misri, maelekezo ya 
kwanza aliyopewa ni kusimamia 
utekelezaji wa Mradi wa Kufua 
Umeme wa Maji wa Julius Nyerere 
(JNHPP)

Waziri El Gazar aliuelezea Mradi 
wa Kufua Umeme wa Maji wa 
Julius Nyerere (JNHPP) kuwa ni 
mradi utakaosaidia kuimarisha 

mahusiano baina ya nchi hizo 
mbili na kuwa, ukitekelezwa vizuri 
utajenga imani kwa watanzania 
kuwa, Jamhuri ya Kiarabu ya 
Misri ni nchi yenye uwezo wa 
kutekeleza miradi mingine 
mikubwa.

Aidha, Waziri huyo wa 
Nyumba, Huduma na Makazi wa 
Jamhuri ya Kiarabu ya Misri Mhe. 
Mhandisi Assem Hafez El Gazar, 
aliwataka wakandarasi wajitahidi 
kukamilisha mradi huo kwa wakati 
na ubora unaokubalika.

JNHPP KUTEKELEZWA KWA WELEDI, 
UFANISI, WAKATI NA GHARAMA 

ZILIZOPANGWA – MAKAMBA

Waziri wa Nishati, January Makamba na Waziri wa Nyumba, Huduma na Makazi wa 
Jamhuri ya Misri, Mhandisi Assem Hafez El Gazar wakiwa katika eneo la mdari wa Umeme 
wa Julius Nyerere.
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HATUA MBALIMBALI ZA 
UTEKELEZAJI MRADI WA UMEME 

WA MAJI WA JULIUS NYERERE



Hafsa Omar- Dodoma

Naibu Waziri 
wa Nishati, 
Wakili 
Stephen 
Byabato 

amesema Serikali 
itahakikisha kuwa Nishati 
Jadidifu itakuwa moja 
ya chanzo kikubwa cha 
kuzalisha nishati nchini ili 
kukabiliana na athari za 
uharibifu wa mazingira 
nchini.

ALIyasema hayo, 
Desemba 13, 2021 
wakati wa Mkutano 
wa wadau wa Nishati 
jadidifu na uzinduzi 
wa miradi ya Nishati 
jadidifu,uliofanyika jijini 

Dodoma.
Akizungumza na 

waandishi wa habari 
mara baada ya kuzindua 
miradi hiyo ya nishati 
jadidifu, alisema kuwa 
nishati mbadala ni 
nishati ambayo inafaida 
kubwa  ya kutochafua 
mazingira kwa upana 
wake na ina faida ya 
kutumika kidogo  na 
kufanya kazi kubwa.

“ tumezindua miradi 
miwili, mradi wa kwanza 
unaofadhiliwa na Umoja 
wa Ulaya  lakini unapewa 
fedha na UN unalenga 
kuhakikisha kunakuwa 
na matumizi machache 
ya kuni na mkaa katika 
maeneo yetu, na mradi 

wa pili tuliozindua ni 
mradi unaolenga Zaidi 
kwenye kilimo lakini 
kwa kutumia umeme jua 
miradi yote hii imelenga 
katika matumizi sahihi ya 
nishati jadidifu”, alisema.

Alifafanua kuwa, 
mradi huo uliojikita 
kwenye matumizi ya  
Nishati safi ya kupikia, 
utaanza kutekelezwa 
katika mikoa ya Dar 
es Salaam, Pwani, 
Morogoro, Dodoma 
na Mwanza ambapo 
imeelezwa kuwa katika  
majiji hayo mkaa 
unatumika kwa kiwango 
cha juu kulinganisha 
na mikoa mengine,  
ambapo  mkoa wa dar es 
salaam unaongoza kwa 
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Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato akizungumza katika Mkutano wa wadau wa Nishati 
jadidifu na uzinduzi wa miradi ya Nishati jadidifu,uliofanyika jijini Dodoma Desemba 13,2021.

Balozi wa Umoja wa Ulaya (EU) nchini, Manfredo Fanti, 
akizungumza katika Mkutano wa wadau wa Nishati jadidifu na 
uzinduzi wa miradi ya Nishati jadidifu,uliofanyika jijini Dodoma 
Desemba 13,2021.



matumizi ya mkaa kwa  
asilimia 50 ya mkaa wote 
unaotumika nchini.

Sambamba na 
hilo, alisema Wizara 
imejipanga kuhakikisha 
kuwa  mwaka huu 
inazalisha megawati 150 
kutoka kwenye vyanzo  
vya nishati jadidifu kwa 
maana ya jua na upepo 
na tayari Serikali imeanza 
kusaini mikataba na 
wawekezaji mbalimbali 
ili kuanza kutekeleza 
miradi hiyo.

Pia, Serikali 
imejipanga ifikapo 
mwaka 2025 kwa 
kutumia vyanzo 
mbalimbali ambavyo 
vipo nchini kuzalisha 
megawati 1100 
zitokanazo na nishati 
jadidifu jambo ambalo 
litawezekana  kwasababu 
kunampiango  mizuri 
iliyopo na utekelezaji 
wake unaonekana.

Kwa upande wake, 
Balozi wa Umoja wa 

Ulaya (EU) nchini, 
Manfredo Fanti, alisema 
kuwa Mradi ambao 
umezinduliwa ni sehemu 
ya mashirikiano baina 
ya Umoja wa Ulaya na 
Tanzania kwa upande wa 
sekta ya nishati.

Aidha, alisema 

mradi huo ni muhimu 
kwasababu  utatoa 
mchango mkubwa katika 
kupunguza matumizi 
ya mkaa hasa katika 
maeneo ya mjini na 
vijijini.

Vilevile, amefafanua 
kwamba mradi huo 

hautasaidia  kupunguza 
uharibifu wa mazingira 
tu lakini pia utasaidia 
kuimarisha afya za 
watu kwakuwa hewa 
itokanayo na moshi wa 
matumizi ya  mkaa na 
kuni unamadhara kwa 
afya ya mtumiaji.
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Picha za mtukio mbalimbali katika Mkutano wa wadau wa Nishati jadidifu na uzinduzi wa miradi ya Nishati jadidifu,uliofanyika jijini 
Dodoma Desemba 13, 2021.

NISHATI JADIDIFU KUPUNGUZA 
UHARIBIDU WA MAZINGIRA

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato (tatu-kushoto) akikata utepe kuashiria kwa uzinduzi 
wa mradi wa Matumizi safi ya Nishati ya kupikia, uliofanyika jijini Dodoma Desemba 13,2021.



Hafsa Omar-Morogoro

Wataalam 
kutoka 
Wizara 
ya 
Nishati, 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi, Wizara ya Kilimo 
na Umwagiliaji, Wizara ya 
Maliasili na Utalii,  Wizara 
ya Maji, Wizara ya Ardhi, 
Nyumba Maendeleo 
ya Makazi, na taasisi 
zilizopo chini ya Wizara 
hizo Desemba 17, mwaka 
huu, wamekutana  
mkoani Morogoro ili 
kuandaa mkakati wa 
usimamizi wa rasilimali 
maji katika mabonde 
ya Rufiji na Pangani ili 
kuwezesha upatikanaji 
wa Nishati endelevu ya 
Umeme nchini.

Katika kikao hicho 
ambacho wataalam 
hao waliwasilisha mada  
mbalimbali ambazo 
zitasaidia kuwezesha 
kuwa na mkakati 
madhubuti wa usimamizi 
wa rasilimali maji katika 
mabonde tajwa.

Akizungumza kwa 
Niaba ya Katibu Mkuu 
wa Wizara ya Nishati, 
Kamishna Msaidizi wa 
Maendeleo ya Umeme, 
Mhandisi Styden 
Rwebangira, alisema 
kutokana na umuhimu 

wa vyanzo vya maji kwa 
ajili ya mito inayotiririsha 
maji katika mabonde 
tajwa na kuzingatia 
wajibu wa Wizara ya 
Nishati katika ufanisi 
wa vituo na miradi ya 
Umeme.

Wizara kwa 
kushirikiana na wadau 
wengine kwa nyakati 
tofauti walitembelea 
maeneo ya vyanzo vya 
maji katika bonde la 
Rufiji na kutoa elimu 
kwa wananchi wa 
maeneo hayo kuhusu 
umuhimu wa utunzaji 
wa mazingira, uhifadhi 
wa vyanzo vya maji 
na matumizi fanisi ya 
rasilimali maji.

Aidha, Mhandisi 

Rwebangira, aliyataja 
maeneo ambayo Wizara 
imeratibu utoaji wa 
elimu husika, ni Mkoa 
wa Mbeya, Njombe, 
Iringa, Morogoro, Tabora, 
Singida, Dodoma na 
Pwani.

“ kutokana na 
umuhimu wa mabonde 
haya kwa Taifa, na kwa 
kuzingatia maelekezo 
mbalimbali ya viongozi 
wa kitaifa yaliyotolewa 
kwa nyakati tofauti, 
ni wakati muafaka wa 
waatalam kutoka sekta 
mbalimbali kutafakari 
kwa kina na kwa pamoja 
na kuishauri Serikali 
mkakati Madhubuti wa 
usimamizi wa rasilimali 
maji katika mabonde 

hayo”,alisema.
Alibainisha kuwa, 

Asilimia 36 ya nishati ya 
umeme unaozalishwa 
nchini megawati 573 
inatokana na chanzo 
cha maji ambapo vituo 
vikubwa vya kuzalisha 
umeme huo pamoja na 
madakio ya maji yapo 
ndani ya mabonde ya 
Pangani na Rufiji.

Aliongeza kuwa, ili 
kuongeza upatikanaji 
wa umeme wa uhakika 
na wa bei nafuu, Serikali 
imeendelea na jitihada za 
kuongeza uzalishaji wa 
umeme kupitia chanzo 
cha maji kutokana na 
unafuu wa gharama za 
uzalishaji ikilinganishwa 
na vyanzo vingine 
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WATAALAM WAKUTANA KUANDAA 

MKAKATI WA USIMAMIZI RASILIMALI MAJI

Kamishna Msaidizi wa Maendeleo ya Umeme, Mhandisi Styden Rwebangira akizungumza katika 
kikao cha Waatalam kutoka Wizara ya Nishati, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Wizara ya Kilimo na 
Umwagiliaji, Wizara ya Maliasili na Utalii, Wizara ya Maji, Wizara ya Ardhi, Nyumba Maendeleo ya 
Makazi na taasisi zilizopo chini ya Wizara hizo  Mkoani Morogoro Desemba 17, 2021.



vilivyopo nchini.
Alisema, Wizara ya 

Nishati ina jukumu la 
kusimamia na kuratibu 
shughuli zinazowezesha 
upatikanaji wa 
umeme wa uhakika 
na unaotabirika kwa 
gharama nafuu kwa 
lengo la kuwezesha 
ustawi wa shughuli za 
kiuchumi na kijamii 
nchini.

Alifafanua kuwa, 
katika jitihada hizo za 
kuendeleza uzalishaji 
umeme wa maji, 
Serikali inaendelea na 
utekelezaji wa mradi wa 
kufua umeme wa Julius 
Nyerere wa megawati 
2,115 na maandalizi  ya 
utekelezaji wa  miradi ya 
Ruhudji megawati 358 
na mradi wa Rumakali 
wa megawati 222 

yanaendelea.
Kwa upande wake, 

Mratibu wa Mradi 
wa  Bwawa la kufua 
Umeme wa Maji  Julius 
Nyerere (JNHPP) kutoka 
Wizara ya Nishati, 
Christopher Bitesigirwe, 
awali akiwakaribsha 
wataalamu hao alisema, 
lengo la kikao hicho 
ni kukaa pamoja na 
wataalam hao ili kuweza 

kuja na mkakati ambao 

utakuwa wa usimamizi 

rasilimali maji ya 

mabonde wa Rufiji na 

Pangani.

Pia, aliwataka watalam 

hao kutoa michango 

yenye tija ambayo 

itakuwa na manufaa 

katika Taifa la Tanzania.

10HABARI

JARIDA LA WIZARA YA NISHATI    |    Januari 1 - 31, 2022

WATAALAM WAKUTANA KUANDAA 
MKAKATI WA USIMAMIZI RASILIMALI MAJI

Wataalam mbalimbali kutoka Wizara ya Nishati, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Wizara ya Kilimo na Umwagiliaji, Wizara ya Maliasili na 
Utalii, Wizara ya Maji, Wizara ya Ardhi, Nyumba Maendeleo ya Makazi na taasisi zilizopo chini ya Wizara hizo wakiwa katika kikao cha 
kuandaa mkakati wa usimamizi wa rasilimali maji katika mabonde ya Rufiji na Pangani mkoani Morogoro Desemba 17,2021



Naibu Waziri 
wa Nishati, 
Wakili 
Stephen 
Byabato 

amefanya ziara ya 
kukagua miundombinu 
ya kupokelea mafuta 
iliyoko Kigamboni na 
Kurasini (KOJ) jijini Dar 
es Salaam. Lengo likiwa 
ni kuona utendaji kazi 
katika eneo hilo.

Wakili Byabato 
amefanya ziara hiyo 
Desemba 17, 2021 
akiambatana na Uongozi 
wa Wakala wa Uagizaji 
wa Mafuta kwa Pamoja( 
PBPA) na Maafisa kutoka 
Mamlaka ya Bandari 
Tanzania (TPA).
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NAIBU WAZIRI NISHATI, WAKILI STEPHEN BYABATO AKAGUA 
MIUNDOMBINU YA KUPOKELEA MAFUTA JIJINI DAR ES SALAAM

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato (mwenye suti ya Bluu) akikagua miundombinu ya kupokelea mafuta Kurasini na 
Kigamboni,jijini Dar es Salaam kwa lengo na kuona utendaji kazi katika eneo hilo, Desemba 17, 2021.
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NAIBU WAZIRI NISHATI, WAKILI STEPHEN BYABATO AKAGUA 
MIUNDOMBINU YA KUPOKELEA MAFUTA JIJINI DAR ES SALAAM

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato( mwenye suti ya Bluu) akikagua mifumo ya Kompyuta inavyofanya kazi katika eneo la 
kupokelea mafuta  Kurasini na Kigamboni jijini, Dar es salaam, wakati wa ziara yake ya kuona utendaji kazi katika eneo hilo, Desemba 
17,2021.

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato (mwenye suti ya Bluu) akipata maelezo katika meli iliyokuwa inapakua katika eneo la 
Kurasini( KOJ), jijini Dar es salaam, wakati wa ziara yake ya kuona utendaji kazi katika eneo hilo, Desemba 17,2021.
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Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato (kulia) 
akizungumza na Uongozi wa Shirika la Umeme (TANESCO), Wilaya 
ya Mbagala pamoja na wasimamizi wa kituo cha kusambaza 
Umeme cha Mbagala, baada ya kumaliza ziara ya kutembelea 
Kituo hicho, Jijini Dar es salaam, Desemba 16, 2021.

Msimamizi wa Kituo cha Kusambaza Umeme cha Mbagala, 
Mhandisi Neema Ngogo( wa pili kulia) , akimuonyesha 
Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato( wa pili 
kushoto) namna ambavyo umeme unapokelewa, kupozwa na 
kusambazwa  kituoni hapo, wakati wa ziara ya kutembelea kituo 
hicho Jijini Dar es salaam, Desemba 16, 2021.

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato(kulia) akitoa 
maelekezo kwa Uongozi wa Shirika la Umeme( TANESCO), Wilaya 
ya Mbagala pamoja na wasimamizi wa Kituo cha Kusambaza 
Umeme cha Mbagala,  wakati wa ziara ya kutembelea kituo hicho 
Jijini Dar es salaam, Desemba 16, 2021.

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato akipata maelezo 
kutoka kwa Msimamizi wa Kituo cha Kusambaza Umeme cha 
Mbagala, Mhandisi Neema Ngogo, wakati wa ziara ya kutembelea 
kituo hicho Jijini DSM Desemba 16, 2021.

MATUKIO KATIKA PICHA ZIARA YA NAIBU 
WAZIRI WA NISHATI MBAGALA, DAR ES SALAAM

Naibu Waziri 
wa Nishati, 
Wakili 
Stephen 
Byabato 

amefanya ziara ya 
kukagua miundombinu 
ya kupokelea mafuta 
iliyoko Kigamboni na 
Kurasini (KOJ) Jijini Dar 
es Salaam. Lengo likiwa 

ni kuona utendaji kazi 
katika eneo hilo.

Wakili Byabato 
amefanya ziara hiyo 
Desemba 17, 2021 
akiambatana na Uongozi 
wa Wakala wa Uagizaji 
wa Mafuta kwa Pamoja( 
PBPA) na Maafisa kutoka 
Mamlaka ya Bandari 
Tanzania (TPA).
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KIKAO CHA WATAALAMU 
CHAHITIMISHWA RASMI 

MJINI MOROGORO
Hafsa Omar-Morogoro

Kikao cha 
wataalamu, 
kutoka Wizara 
ya Nishati, 
Wizara ya 

Mifugo na Uvuvi, Wizara 
ya Kilimo na Umwagiliaji, 
Wizara ya Maliasili na 
Utalii, Wizara ya Maji, 
Wizara ya Ardhi, Nyumba 
Maendeleo ya Makazi, 
na taasisi zilizopo 
chini ya Wizara hizo 
kimehitimishwa rasmi 
mjini Morogoro.

Kikao hicho, cha 
kuandaa mkakati wa 
usimamizi wa rasilimali 
maji katika mabonde 
ya Rufiji na Pangani ili 
kuwezesha upatikanaji 
wa Nishati endelevu 
ya Umeme nchini, 
kilihitimishwa na Mratibu 
wa Mradi wa Bwawa la 
kufua Umeme wa Maji 
Julius Nyerere (JNHPP) 
kutoka Wizara ya Nishati, 
Mhandisi Christopher 
Bitesigirwe.

Akizungumza 
katika kikao hicho, 
Mhandisi Bitesigirwe 
aliwapongza wataalam 
hao kwa ushirikiano wao 
walionesha katika kipindi 
chote cha kufanya kazi 
hiyo.

Aidha, aliwataka 

kuendelea na ari hiyo 
ya ufanyaji kazi katika 
kipindi chote cha 
uaandaji na utekelezaji 
wa kazi hiyo mpaka pale 
itakapokamilika.

Pia, aliwasisitiza 
kutekeleza mambo yote 
ambayo kikao hicho 
kimeadhimia ili kuweza 
kufanikisha kazi hiyo 
ambayo ni muhimu kwa 
mustakabali wa Taifa 

kiujumla.
Vilevile, aliwashukuru 

kwa kujitoa na 
kuhakikisha kuwa kazi 
hiyo inafanyika kwa 
mafanikio makubwa 
ambayo yatasaidia katika 
utekelezaji wake.

“Nichukue fursa hii 
kuwashukuru sana, kwa 
michango na mawazo 
yenu, michango yenu 
hii ni muhimu sana hasa 
katika kuandaa huu 
mkakati wa usimamizi 
wa rasilimali maji katika 
mabonde ya Rufiji na 

Pangani,  michango hii 
itasaidia kuwezesha 
upatikanaji wa Nishati 
endelevu ya Umeme 
hapa nchini”alisema.

Kwa upande wake, 
Martha Ngalowera 
kutoka Ofisi ya Makamu 
wa Rais Mazingira, 
alisema kuwa  mpango 
huo utakapo kamilika 
na kuanza utekelezaji 
wake utakuwa ni msaada 
mkubwa kwaajili ya 
kuzalisha umeme 
endelevu nchini.

Mratibu wa Mradi wa Bwawa 
la kufua Umeme wa Maji 
Julius Nyerere (JNHPP) kutoka 
Wizara ya Nishati, Mhandisi 
Christopher Bitesigirwe 
akizungumza wakati wa 
kuhitimisha  kikao cha 
wataalam, kutoka Wizara 
ya Nishati, Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi, Wizara ya Kilimo 
na Umwagiliaji, Wizara ya 
Maliasili na Utalii, Wizara ya 
Maji, Wizara ya Ardhi, Nyumba 
Maendeleo ya Makazi, na 
taasisi zilizopo chini ya Wizara 
hizo kimehitimishwa rasmi 
mjini Morogoro. 

Wakati wa kuhitimisha rasmi kikao cha wataalam, kutoka Wizara 
ya Nishati, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Wizara ya Kilimo na 
Umwagiliaji, Wizara ya Maliasili na Utalii, Wizara ya Maji, Wizara 
ya Ardhi, Nyumba Maendeleo ya Makazi, na taasisi zilizopo chini 
ya Wizara hizo kimefungwa rasmi mjini Morogoro. 

Mhandisi Yusuph Msembele kutoka Wizara ya Nishati(kushoto) 
Dkt. Richard Muyungi kutoka Shirika la Umeme Tanzania( 
TANESCO) wakiwa kikao cha wataalamu, kutoka Wizara 
ya Nishati, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Wizara ya Kilimo na 
Umwagiliaji, Wizara ya Maliasili na Utalii, Wizara ya Maji, Wizara 
ya Ardhi, Nyumba Maendeleo ya Makazi, na taasisi zilizopo chini 
ya Wizara hizo kimehitimishwa rasmi mjini Morogoro.
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Picha za Matukio mbalimbali wakati wa kuhitimisha rasmi kikao cha wataalamu, kutoka Wizara ya Nishati, Wizara ya Mifugo na Uvuvi, 
Wizara ya Kilimo na Umwagiliaji, Wizara ya Maliasili na Utalii, Wizara ya Maji, Wizara ya Ardhi, Nyumba Maendeleo ya Makazi, na taasisi 
zilizopo chini ya Wizara hizo kimefungwa rasmi mjini Morogoro. 
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