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Na Zuena Msuya, Dodoma

Naibu Waziri wa 
Nishati, Wakili 
Stephen Byabato 
amesema utekelezaji 
wa miradi ya kufua 

umeme kwa kutumia nguvu ya 
upepo katika Mkoa wa Singida 
inatarajiwa kukamilika kati ya 
mwaka 2023 na 2027.

Miradi hiyo inatekelezwa na 
wawekezaji binafsi wenye nia 
ya kuzalisha umeme na kuliuzia 

Shirika la Umeme Tanzania 
(TANESCO). 

Wakili Byabato alisema 
hayo, wakati wa kipindi cha 
maswali na majibu, bungeni 
jijini Dodoma, Aprili 13, 2022, 
akijibu swali la Mhe. Jesca 
Kishoa, Mbunge wa Viti Maalum 
aliyetaka kufahamu utekelezaji 
wa mradi huo mkoni Singida. 

Katika majibu yake, Naibu 
wa Waziri wa Nishati alieleza 
kuwa miongoni mwa miradi 
hiyo, ni mradi wa kuzalisha 
umeme wa megawati 50 kwa 
kutumia nguvu ya upepo, 
utakaotekelezwa na Kampuni 
ya Upepo Energy, katika eneo la 
Msikii, Halmashauri ya Singida 
Vijijini.

Majadiliano ya mkataba 
wa kuuziana umeme (Power 
Purchase Agreement), kati yake 
na TANESCO yanaendelea. 

Wakili Byabato alisema kuwa, 
mradi mwingine wa megawati 
300 utatekelezwa na Kampuni 
ya GEO Wind ambao unahusu 
ujenzi wa mitambo ya kufua 
umeme katika eneo la Kititimo, 
Halmashauri ya Singida mjini.

Majadiliano baina ya 
Mwekezaji na mfadhili Green 
Climate Fund (GCF) yanaendelea.

Pia, alisema mradi mwingine 
wa tatu ambao ni wa ubia kati 
ya Shirika la Umeme Tanzania 
(TANESCO) na Kampuni ya 
Abu-Dhabi (Masdar) utazalisha 
Megawati 100, katika eneo la 
Ikungi, Halmashauri ya Wilaya ya 
Ikungi.

Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato

Miradi ya Umeme wa Upepo 
Singida kukamilika 2023-2027



Na Teresia Mhagama, 
Mbeya

Serikali imesema 
kuwa, Tanzania 
itazalisha 
umeme wa kiasi 
cha megawati 

200 zinazotokana na 
Jotoardhi kabla ya 
mwaka 2025.

Katibu Mkuu wa 
Wizara ya Nishati, 
Mhandisi Felchesmi 
Mramba, alisema hayo 
wakati wa ziara yake 
ya kukagua vyanzo vya 
nishati ya Jotoardhi vya 
Kiejo-Mbaka na Ngozi 
mkoani Mbeya.

Alisema kuwa, 
Tanzania ina jumla ya 
maeneo 52 yanayoweza 

kutoa nishati ya 
Jotoardhi ambayo tayari 
yameshatambuliwa.

Alieleza kuwa, kwa 
ujumla, Serikali ina 
mpango wa kuongeza 
megawati 1100 
zinazotokana na Nishati 
Jadidifu kabla ya mwaka 
2025 na hizo megawati 
zitatokana na vyanzo 
mbalimbali kama vile 
Jotoardhi, Jua na Upepo.

Aliongeza kuwa, 
Wizara ya Nishati 
inaweka nguvu kubwa 
katika kuendeleza 
vyanzo vya nishati ya 
Jotoardhi kwa sababu 
vyanzo hivyo haviishi na 
hivyo ukaguzi alioufanya 
katika maeneo hayo 
ya Jaothemo utasaidia 

Serikali kuona hatua 
stahiki za kuchukua 
ili kuendeleza vyanzo 
hivyo.

“Kipindi cha 
ukame maji yanaweza 
kupungua, lakini 
Jotoardhi katika kipindi 
cha ukame au mvua, 
mvuke unaotoka chini 
ya ardhi uko palepale.” 

Alisema Katibu Mkuu
Alisema kuwa, 

nchi ya Kenya ina 
zaidi ya megawati 
1100 zinazotokana na 
Jotoardhi na Tanzania 
kutokana na eneo 
lake kubwa kupitiwa 
na Bonde la Ufa kuna 
uwezekano wa kupata 
umeme mwingi zaidi 
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Katibu Mkuu, Wizara ya Nishati, Mhandisi Felchesmi Mramba 
akigusa maji ya moto yanayotoka katika kisima kifupi cha utafiti 

cha Jotoardhi kilichochorongwa katika eneo la Kiejo-Mbaka 
wilayani Rungwe mkoani Mbeya. Kulia kwake ni Kaimu Meneja 

Mkuu wa Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania (TGDC), 
Mhandisi Mathew Mwangomba.

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Mhandisi Felchesmi Mramba 
akifungua valvu ili kuruhusu majimoto yanayotoka ardhini kupita 
katika kisima kifupi cha utafiti cha Jotoardhi kilichochorongwa 
katika eneo la Kiejo-Mbaka wilayani Rungwe mkoani Mbeya.

Kisima kifupi cha utafiti cha Jotoardhi kilichochorongwa katika 
eneo la Kiejo-Mbaka wilayani Rungwe mkoani Mbeya.

Megawati 200 za 
Jotoardhi kuzalishwa 
kabla ya mwaka 2025



unaotokana na nishati 
hiyo.

“Mfano hapa mkoani 
Mbeya katika eneo hili la 
Rungwe kumeonekana 
kuna uwezekano 
mkubwa wa kutoa 
nishati ya Jotoardhi kwa 

sababu tawi moja la 
Bonde la Ufa limeingia 
katika eneo hili na Tawi 
jingine limeelekea 
upande wa Malawi.” 
Alieleza Mhandisi 
Mramba

Kwa upande wake, 

Kaimu Meneja Mkuu wa 
Kampuni ya Uendelezaji 
wa Jotoardhi Tanzania 
(TGDC), Mhandisi 
Mathew Mwangomba 
alisema kuwa, eneo la 
Kiejo-Mbaka linaweza 
kuzalisha megawati 
60 zinazotokana na 
Jotoardhi.

Alisema kuwa, Serikali 
imetoa takribani shilingi 
Bilioni 20 kwa ajili ya 
uendelezaji wa eneo 
hilo na sasa wamenunua 
mtambo wa kuchoronga 

eneo hilo, na kwamba, 
Wataalam wa TGDC na 
Wahisani wameshirikiana 
katika kufanya tafiti zote 
zinazotakiwa.

Aliongeza kuwa 
katika eneo la Ngozi, 
inategemewa kuwa 
litazalisha megawati 
70 zinazotokana na 
Jotoardhi na kwamba 
TGDC imejipanga vizuri 
katika kuhakikisha kuwa 
Tanzania inapata umeme 
kutoka kwenye nishati 
hiyo Jadidifu.
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Watumishi mbalimbali kutoka Wizara ya Nishati na Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania (TGDC) wakigusa majimoto 
yanayotoka katika kisima kifupi cha utafiti cha Jotoardhi kilichochorongwa katika eneo la Kiejo-Mbaka wilayani Rungwe mkoani Mbeya. 
Wa Pili kutoka kulia ni Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Mhandisi Felchesmi Mramba na wa kwanza kulia ni Kaimu Meneja Mkuu wa 
Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania (TGDC), Mhandisi Mathew Mwangomba.

Megawati 200 za 
Jotoardhi kuzalishwa 
kabla ya mwaka 2025



Na Zuena Msuya, 
Mtwara

Imeelezwa kuwa, 
Serikali inaendelea 
na usambazaji wa 
miundombinu ya 
kusambaza Gesi 

asilia kwa matumizi ya 
kupikia majumbani na 
katika Taasisi mbalimbali 
zinazotoa huduma ya 
chakula kwa watu wake. 

Hayo yalielezwa na 
Naibu Katibu Mkuu 
Wizara ya Nishati, Kheri 
Mahimbali wakati wa 
ziara yake ya kukagua 
usambazaji wa 
miundombinu ya Gesi 
asilia kwa matumizi ya 
kupikia majumbani na 

katika Taasisi zinazotoa 
huduma ya chakula kama 
vile Shule na Magereza. 
Ziara hiyo aliifanya Aprili 
1, 2022 mkoani Mtwara.

Katika ziara hiyo, 
Mahimbali alitembelea 
baadhi ya Taasisi 
zinazotumia gesi asilia 
kwa ajili ya kupikia 
ikiwamo Gereza la 
Lilungu, Shule ya 
Sekondari ya Mtwara 
pamoja na baadhi ya 
nyumba za wakazi wa 
Mtwara ambao tayari 
wameunganishwa na 
kutumia huduma hiyo.

Naibu Katibu Mkuu 
alitoa wito kwa wakazi 
wa Mtwara na maeneo 
yanayopitiwa na 

miundombinu ya gesi  
kuchangamkia fursa hiyo 
kwa kuwa ni gharama 
nafuu ikilinganishwa 
na nishati nyingine ya 
kupikia.

Vilevile, alitembelea 
na kukagua 
Miundombinu ya 
kiwanda cha kuchakata 
Gesi Asilia cha Madimba 
pamoja na visima vya 
gesi vya vilivyopo eneo 
la Mnazi Bay pamoja 
kiwanda cha kuzalisha 
Saruji cha Dangote.

Kwa upande wake, 
Mkuu wa Wilaya ya 
Mtwara, Dunstan Kyobya 
aliwataka wawekezaji wa 
ndani wakiwemo wakazi 
wa Mtwara na nje ya 
nchi, kuwekeza katika 
mkoa huo kwa kuwa 
una nishati ya gesi ya 
kutosha.

Kyobya alishauri 
Taasisi zinazohusika na 
nishati hiyo, kuongeza 
kasi ya kutoa huduma 
ya kusambaza gesi hiyo 
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Serikali inaendelea kusambaza 
Gesi Asilia majumbani - Mahimbali

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (katikati) akipata maelezo ya matumizi ya gesi 
asilia ya kupikia kutoka kwa Mpishi Mkuu wa Shule ya Sekondari ya Ufundi Mtwara  Venant Makwinya 
(koti la bluu) wakati wa ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji wa gesi ya kupikia majumbani, 
Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (katikati) 
akipata maelezo katika kituo cha kupunguza mgandamizo wa 
gesi kwa ajili ya matumizi ya majumbani, kilichopo nje ya gereza la 
Lilungu wakati wa ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji 
wa gesi ya kupikia majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.



majumbani na katika 
taasisi zinatoa huduma 
ya chakula nchini ili 
kupunguza gharama za 
uendeshaji na kutunza 
mazingira.

Kwa mujibu wa 

takwimu zilizotolewa 
na kampuni tanzu 
inayosimamia 
miundombinu ya gesi 
(GASCO) ya Shirika la 
Maendeleo ya Petroli 
(TPDC), ni kuwa, 

wateja 425 katika 
mkoa huo wa Mtwara 
wameunganishwa na 
kutumia gesi asilia kwa 
ajili ya kupikia.

Wakizungumza wakati 
wa ziara hiyo, Mkuu wa 
Gereza la Lilungu Joseph 
Sabayo, pamoja na Mkuu 
wa Shule ya Sekondari 
Mtwara, Riyadh Kadhi 
wameishukuru Serikali 
kwa kuunganishiwa gesi 
asilia ya kupikia katika 
taasisi zao na kusema 
kuwa gesi hiyo imesaidia 
kupunguza gharama 
za matumizi ya fedha 
zilizokuwa zikitumika 
kununua kuni.

Kwa mujibu wa Mkuu 
wa Shule ya Sekondari  
Mtwara, Riyadhi  Kadhi, 
ni kuwa  kwa Sasa 

wanatumia shilingi 
Milioni 1.4  kwa mwezi 
kwa ajili ya kununua 
gesi ya kupikia shuleni 
hapo, ambapo awali 
walikuwa wakitumia 
shilingi Milioni Tatu 
mpaka Nne kwa ajili ya 
kununua kuni. Hivyo Gesi 
hiyo imeokoa takribani 
shilingi Milioni Mbili 
zilizokuwa zikitumika 
kununua kuni.

Kadhi alisema kuwa 
matumizi ya Gesi pia 
yamerahisisha na 
kupunguza muda wa 
kuandaa chakula kwa 
wanafunzi wa shule 
hiyo na pia imeweka 
mazingira rafiki kwa 
wapishi wanapotekeleza 
majukumu yao.
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Serikali inaendelea kusambaza 
Gesi Asilia majumbani - Mahimbali

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali 
(katikati) akiwa katika picha ya pamoja na uongozi wa gereza 
la Lilungu linalotumia gesi kupikia, wakati wa ziara ya kukagua 
miundombinu ya usambazaji wa gesi ya kupikia majumbani, Aprili 
1, 2022, mkoani Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali akitazama mita zinazoonesha ujazo wa gesi inayoingia kwenye magari 
yanayotumia gesi katika kiwanda cha kuzalisha Saruji cha Dangote, wakati wa ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji wa gesi 
ya kupikia majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.
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Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali, (katikati) 
akitoa maelekezo kwa ujumbe alioambatana nao wakati wa 
ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji wa gesi ya kupikia 
majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali, akikagua 
kifaa kinachotumika kujaza gesi kwenye magari inayotumika 
kuendesha magari, wakati wa ziara ya kukagua miundombinu ya 
usambazaji wa gesi ya kupikia majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani 
Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali akisaini 
kitabu cha wageni katika kiwanda cha kuchakata gesi asilia cha 
Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania ( TPDC) , Madimba wakati 
wa ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji wa gesi ya 
kupikia majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (kushoto) 
na Mkuu wa Wilaya ya Mtwara Dunstan Kyobya wakibadilishana 
mawazo, wakati wa ziara ya kukagua miundombinu ya usambazaji 
wa gesi ya kupikia majumbani, Aprili 1, 2022, mkoani Mtwara.

Naibu Katibu Mkuu 
Wizara ya Nishati, 
Kheri Mahimbali, 
(wa pili kulia) 
akikagua eneo lla 
Mnazi Bay lenye 
visima vya kuzalisha 
gesi asilia, wakati 
wa ziara ya kukagua 
miundombinu ya 
usambazaji wa 
gesi ya kupikia 
majumbani, Aprili 
1, 2022, mkoani 
Mtwara.



Imeelezwa kuwa, 
Kampuni ya 
Uendelezaji Jotoardhi 
Tanzania (TGDC) 
kuanzia mwezi Mei 

mwaka huu itaanza 
kuchoronga visima 
vifupi vya utafiti katika 
mradi wa Jotoardhi 
Songwe, vitakavyosaidia 

kupata taarifa za 
uhakika za kisayansi 
zitakazowezesha mradi 
huo kuanza kuzalisha 
umeme wa kiasi cha 

megawati 5 ifikapo 
mwaka 2023.

Hayo yalisemwa 
tarehe 15 Aprili, 2022 
wakati wa ziara ya 
Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Nishati, Mhandisi 
Felchesmi Mramba katika 
eneo utakapotekelezwa 
mradi huo wa Jotoardhi 
katika Kijiji cha Nanyala 
wilayani Mbozi, Mkoa wa 
Songwe.

Mhandisi Mramba 
alieleza kuwa, lengo 
la ziara hiyo lilikuwa ni 
kujionea hali ya eneo 
hilo, hatua zilizofikiwa 
hadi sasa za uendelezaji 
wa rasilimali hiyo ya 
Jotoardhi pamoja na 
hatua zinazopaswa 
kuchukuliwa ili 
kuhakikisha mradi huo 
unatekelezwa ili kuweza 
kupata umeme kutokana 
na nishati hiyo.

Alisema kuwa, 
Serikali imejikita katika 
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Visima  vya nishati ya Jotoardhi 
kuanza kuchorongwa Songwe 

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati , Eng. Felchesmi Mramba akisisitiza 
jambo wakati wa  ziara yake katika eneo la uendelezaji wa 
Jotoardhi mkoani Songwe. Kulia kwake ni Kaimu Meneja Mkuu 
wa Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC), Mhandisi 
Mathew Mwangomba na kushoto kwake ni Mhandisi Shakiru 
Idrissa, Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara kutoka TGDC.

Picha ya pamoja kati ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati, Mhandisi Felchesmi Mramba (Wa Sita 
kushoto) na Wafanyakazi wa Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tanzania (TGDC), TANESCO 
pamoja na wakazi wa Kijiji cha Nanyala katika eneo ambalo utafanyika uchorongaji wa kisima cha  
Jotoardhi ambapo mategemeo yake ni kupata Megawati 5 – 38 za Umeme wa Jotoardhi.

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati , Eng. Felchesmi Mramba (katikati) 
akikagua eneo lenye nishati ya Jotoardhi katika Kijiji cha Nanyala 
wilayani Mbozi mkoani Songwe. Kulia kwake ni Kaimu Meneja Mkuu 
wa Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC), Mhandisi 
Mathew Mwangomba na kushoto kwake ni Mhandisi Shakiru 
Idrissa, Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara kutoka TGDC.



kuendeleza nishati 
Jadidifu ambazo ni 
endelevu, salama na 
rafiki wa Mazingira 
kama vile Jotordhi 
ili kuhakikisha kuwa 
kunakuwa na uhakika 
wa uzalishaji umeme 
nchini kwani nishati 
nyingine kama vile Gesi 
Asilia ambayo inazalisha 
umeme kwa kiasi 
kikubwa kwa sasa nchini 
huwa inaisha tofauti na 
nishati jadidifu kama ya 
Jotoardhi.

Aidha, alielekeza 
kuwa, wakati TGDC 
ikiwa kwenye mpango 
wa kuanza kuchoronga 
visima vya majaribio na 
vya kuzalisha mvuke, 

wanapaswa kuwa na 
hatimiliki ya eneo hilo ili 
kuwa na uhakika na eneo 
hilo ambalo lina manufaa 
makubwa kwa nchi.

Vilevile aliipongeza 
TGDC kwa kuwa tayari 
imeanza kujipanga na 
uendelezaji wa eneo 
la mradi ikiwemo 
uwepo wa viwanda 
mbalimbali kama vile 
vinavyohitaji Joto na 
Majimoto ili kutekeleza 
za uzalishaji na hivyo 
aliwaasa wananchi wa 
Kijiji hicho cha Nanyala 
kuendelea kutunza eneo 
hilo litakalokuwa na 
manufaa.

Awali, Kaimu Meneja 
Mkuu wa TGDC, Mhandisi 

Mathew Mwangomba, 
alimweleza Katibu Mkuu 
kuwa,  mradi huo ulianza 
kutekelezwa mwaka 
2018 na unatarajiwa 
kukamilika mwaka 
2023/24  ukiwa na uwezo 
wa kuzalisha umeme 
wa kiasi cha megawati 5 
hadi 38.

Alisema kuwa, pamoja 
na kujipanga na kuanza 
kazi ya kuchoronga 
visima, TGDC inaendelea 
na utekelezaji wa miradi 
ya matumizi mengine 
katika eneo la mradi 
ikiwemo kuongeza 
thamani ya mazao 
ya mifugo ambapo 
kutajengwa mabwawa 
ya kufugia Samaki 

pamoja na teknolojia ya 
kutotolesha vifaranga 
vya kuku kwa kutumia 
Jotoardhi.

Aliongeza kuwa, 
miradi mingine 
inayoendelea 
kutekelezwa kutokana 
na uwepo wa nishati ya 
Jotoardhi ni pamoja na 
uendelezaji wa kilimo 
ambapo kutajengwa 
nyumba kitalu kuongeza 
thamani ya mazao ya 
kilimo kama kukausha 
mazao kwa kutumia joto 
na kuboresha vivutio vya 
utalii  vinavyopatikana 
katika maeneo ya 
Jotoardhi kama vile 
bwawa la kuogelea la 
majimoto.

Tanzania ina uwezo 
wa kuzalisha umeme wa 
Jotoardhi usiopungua 
megawati 5000 
zinazopatikana ndani ya 
mikoa 16 nchini.
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Visima  vya nishati ya Jotoardhi 
kuanza kuchorongwa Songwe 

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati , Eng. Felchesmi Mramba (katikati) 
akitazama maji ya moto yanayotoka ardhini  katika Kijiji cha 
Nanyala wilayani Mbozi mkoani Songwe ikiwa ni moja ya ishara 
za uwepo wa nishati ya Jotoardhi katika eneo hilo. Kulia kwake 
ni Kaimu Meneja Mkuu wa Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi 
Tanzania (TGDC), Mhandisi Mathew Mwangomba na kushoto 
kwake ni Mhandisi Shakiru Idrissa, Mkurugenzi wa Maendeleo ya 
Biashara kutoka TGDC.

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati , Eng. Felchesmi Mramba (wa 
Pili kulia) akipata maelezo kutoka kwa Kaimu Meneja Mkuu wa 
Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC), Mhandisi 
Mathew Mwangomba (wa Pili kushoto)  kuhusu kifaa cha 
ukusanyaji wa taarifa za Jotoardhi kilichofungwa katika eneo 
lenye nishati ya Jotoardhi katika Kijiji cha Nanyala wilayani Mbozi, 
Mkoa wa Songwe. Wa kwanza kulia ni Mhandisi Shakiru Idrissa, 
Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara kutoka TGDC.



Na Zuena Msuya, Lindi

Naibu Katibu Mkuu 
Wizara ya Nishati, 
Kheri Mahimbali 
ametembelea na 
kukagua eneo la 

Likong’o litakalojengwa Mradi 
wa kusindika Gesi Asilia (LNG) na 
eneo la makutano ya kuunganisha 
gesi inayotoka mkoani Mtwara na 
Songosongo mkoani Lindi.

Akiwa katika ziara hiyo aliwaasa 
watendaji kutekeleza majukumu 

yao kwa weledi ili miradi hiyo ilete 
manufaa kwa wananchi na taifa 
kwa ujumla.

Katika ziara hiyo, Mahimbali 
aliambatana na Mkuu wa Wilaya 
ya Lindi, Shaibu Ndemanga, 
Kamishna Msaidizi wa Mafuta na 
Gesi kutoka Wizara ya Nishati, 
Mhandisi Mohamed Fakih, Meneja 
wa Kiwanda cha kuchata gesi 
asilia cha Madimba, Mhandisi 
Sultan Pwaga, pamoja na maafisa 
wengine kutoka wizarani na 
Shirika la Maendeleo ya Petroli 
Tanzania (TPDC). Ziara hiyo 
ilifanyika Aprili 2, 2022 mkoani 
Lindi.

Ziara hiyo ni muendelezo wa 
ziara yake aliyoianza Machi 31, 
2022 kwa kukagua mradi wa gesi 
wa Songosongo mkoani Lindi, 
kisha Aprili 1, 2022 alikagua 
kiwanda cha kuchakata gesi 
asilia cha Madimba, visima vya 
gesi katika eneo la Mnazi Bay 
pamoja mradi wa usambazaji wa 
miundombinu ya gesi asilia kwa 
matumizi ya kupikia majumbani.
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Naibu Katibu Mkuu Nishati 
akagua eneo la mradi wa LNG

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (kulia) akionyeshwa mchoro wa ramani ya eneo litakalojengwa mradi wa kusindika 
gesi asilia (LNG na Mjiolojia mwandamizi wa Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC), Simon Zabron, wakati wa ziara ya kukagua 
eneo hilo lililopo Likong’o Mkoani Lindi, Aprili, 02, 2022.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (wa kwanza kushoto), akitoa 
maelekezo kwa Watendaji wa Wizara hiyo na Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania 
(TPDC), alipowasili katika eneo litakalojengwa mradi wa kusindika Gesi Asilia (LNG), 
Likong’o Mkoani Lindi Aprili, 02, 2022.
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Kamishna Msaidizi wa Mafuta na Gesi wa Nishati kutoka Wizara ya Nishati, Mhandisi Mohammed Fakih akifafanua jambo kwa Naibu 
Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali (wa pili kulia), wakati wa ziara ya kukagua eneo hilo lililopo Likong’o Mkoani Lindi, 

Aprili, 02, 2022.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Kheri Mahimbali, akikagua 
sehemu ya mabomba ya gesi asilia katika kituo cha makutano ya 
kuunganisha gesi hiyo inayotoka Mtwara na Songosongo Mkoani 
Lindi, mara baada ya kutembelea kituo hicho kilichopo katika Kijiji 

cha Somangafungu Mkoani Lindi  Aprili, 02, 2022.
Muonekano wa sasa wa eneo litakalojengwa mradi wa kusindika 

gesi asilia (LNG) lililopo Likong’o Mkoani Lindi.
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