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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan akibonyeza Kitufe kuashiria
Hatuaya Kufunga Njia ya Kuchepusha Majina Kuanza
Ujazaji wa Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme
(Megawati 2115) la Julius Nyerere JNHPP kwenye Mto
Rufiji Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.
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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJIWA MAJIBWAWA LA JNHPP
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia
Suluhu Hassan akisalimiana na Rais Mstaafu wa Awamu ya
Pili, Mhe. Ali Hassan Mwinyi alipowasili katika Shughuli ya

ALIYOSEMA RAIS WA JAMHURI YA o e e oo Necain (PR
MU U NGANO WA TANZAN IA M H E kwenye Mto Ruﬁji mkoani Pwani
’ [ ]
DKT.SAMIA SULUHU HASSAN 4 )

5
N
Nawapongeza sana Wizara ya Nishati, TANESCO, ﬂ
e N\ Katibu Mkuu Kiongozi, kampuni, benki, TANAPA, a
Hili ni tukio muhimu la kihistoria na faraja nchini TAWA, TFS, TANROADS, vyombo vya Ulinzi na '
kwetu katika safari ya kukamilisha mradi wa bwawa Usalama, wadau W?te wa maendelep pamoja
la kuzalisha umeme la Julius Nyerere hatua kwa na WOt? 'wanaosaldlan”a‘ nao kwa kazi nzuri ya u
hatua, hii inatoa ujumbe duniani kuwa Tanzania usimamizi na utekelezaji inayoendelea kufanywa. ’
inaweza kutekeleza mambo makubwa ya kuweza o /
. kubadilisha taswira ya nchi na ulimwengu pamoja
Ia na kuweka alama mpya katika ramani ya dunia. é
4 \_ Y, Ujenzi wa Bwawa la Nyerere ni kazi kubwa yenye :
ubora na viwango vinavyotakiwa, safari ya ujenzi ¥
4 N\ ilianza kipindi cha Mwalimu Nyerere na katika l
Mradi huu utatuletea umeme wa uhakika kipindi cha Awamu ya Tano cha Hayati John Pombe
kwa ajili ya maendeleo endelevu na kutimiza Magufuli ujenzi ulianza kutekelezwa, pamoja na
ndoto iliyokuwepo tangu tumepata Uhuru, mikiki mikiki iliyokuwepo kuhusu suala hili lakini
tunawashukuru wote walioshiriki kuleta fikra hii na kazi ilianza na kupelekea matunda tunayoyaona
walioshiriki katika utekelezaji wake. hivi leo.
\_ )\ J
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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwapatia tuzo Marais Wastaafu, Mhe. Ali Hassan Mwinyi
pamoja na Mhe. Dkt. Jakaya Kikwete kutokana na mchango wao katika utekelezaji wa mradi wa umeme wa Julius Nyerere (JNHPP)
ambao utazalisha megawati 2115.

ALIYOSEMA RAIS WA JAMHURI YA
MUUNGANO WA TANZANIA, MHE.

DKT.SAMIA SULUHU HASSAN

-

Naishukuru sana Serikali ya Misri kwa kuwa pamoja
nasi, salaam zimfikie Rais wa Misri, Mhe. Abdel
Fattah EI-Sisi kwa ushirikiano mkubwa anaotupa
kwa kuhakikisha mradi huu unatekelezwaipasavyo.

N

/

Wakati napewa jukumu la kuongoza nchi hii mradi
huu ulikuwa asilimia 37%, na leo namshukuru
Mungu kuona umefikia 78.68%, natoa ahadi kwenu
ndugu Watanzania kuwa nitausimamia mradi huu
hadi ukamilike kama ulivyopangwa.

N

Kama tulivyojuzwa hapo awali, hadi sasa kazi
imekamilika kwa asilimia 78.68%, kinachoendelea
hivi sasa ni kufunga mitambo ya kufua umeme na
vifaa vingine kabla hatujaenda kwenye majaribio
ya kuiwasha.

\

/

") WA MAJI

-

N

Mradi huu ni mojawapo ya miradi mikubwa barani
Afrika, Watanzania tuna kila sababu ya kujivunia
uwekezaji huu wenye faida nyingi zikiwemo za
kuweka akiba kubwa ya maji na kuzalisha umeme
hata kama mvua imepungua na kusaidia kudhibiti
mafuriko ya mara kwa mara ya mto Rufiji.

Mradi pia utasaidia katika kilimo cha uhakika cha
umwagiliaji, utaimarisha na kufungua fursa nyingi
za utalii katika eneo la Kusini mwa Tanzania hasa
katika Hifadhi ya Taifa ya Nyerere na hivyo kutoa
ajira za moja kwa moja na nyinginezo.

\

Kupitia Bwawa hili, tumejenga daraja kubwa na
bora kuiunganisha mikoa ya Kusini, kilichobakia
ni barabara ambapo nawaelekeza Wizara ya Ujenzi
na Uchukuzi (TANROADS) kuandaa mradi wa
ujenzi wa barabara kutoka Chalinze hadi Utete
kupitia kwenye daraja hili, lengo ni kwamba watu
wanaotoka Mtwara na Lindi kwenda Dodoma,
Iringa au Arusha hatakuwa na haja ya kupitia Dar

es Salaam hivyo njia hii itafupisha sana safari hizo.

/
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HABARI Yy 5

RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu

Hassan akimsikiliza, Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba kuhusu

Kituo cha Kusdafirishia Umeme (Switchyard) katika Mradi wa kuzalisha
umeme wa Julius Nyerere (JNHPP) katika Mto Rufiji Mkoani Pwani.

Maji yanayopita hapa ni mengi sana, yanaweza
kisaidia mahitaji ya maji safi na salama kwa mkoa

ALIYOSEMA RAIS WA JAMHURI YA wa Dar es Salaam na viunga vyake, namwelekeza

Waziri wa Maji kwamba DAWASA iangalie namna

MUUNGANO WA TANZAN'A, MHE. ya kuyatumia maji haya na ujenzi wa bwawa hili

utoe fursa ya kuanza mipango ya ujenzi wa kituo

DKT.SAMIA SULUHU HASSAN cha kupokelea maji katika eneo la Mloka ili maji

hayo yaanze kutumika Dar es Salaam.

4 YA o
Naielekeza Wizara ya Uvuvi na Mifugo kuja na
mipango mkakati ya ufugaji wa kisasa wa samaki 4 ) h
. ili tukuze uchumi wa watu wetu wa maeneo haya. Hakuna mkubwa mbele ya sheria, Wakuu wa
i \_ - Mikoa na Wilaya fanyeni kazi yenu bwawa hili
lilindwe ipasavyo. Mto Ruaha Mkuu utachangia
4 N\ maji kwenye bwawa hili kwa 15%, Mto Kilombero
Naielekeza Wizara ya Kilimo kwa kushirikiana na utachangia 65%, Mto Luega utachangia 19%, hivyo
Wizara ya Aridhi, TAMISEMI na mamlaka nyinginezo watu wa maeneo hayo watunze mazingira ili kujaza
mkapime maeneo hayo kwa kuyaweka kwenye bwawa la Nyerere.
mashamba makubwa kwa ajili ya kufanya mnada \_ J
wa uwazi kwa wawekezaji wa uhakika katika
2 kilimo, pia kwa ajili ya wakulima wadogo wadogo 4 )
4 yatakayokuwa na miundombinu ya umwagiliaji. Wananchi, wafanyabiashara na taasisi zote ambazo
\_ zinachepusha maji katika bonde la mto Rufiji
wazuiwe
4 L )
Manufaa ya bwawa hili katika nyanja zote
yatawezekana kama tutatunza mazingira katika
vyanzo na mabonde ya mito inayoleta maji hapa Siku chache zijazo tunasherehekea Siku Kuu ya
bwawani, tutunze mazingira maana huu mradi Krismasi na Mwaka Mpya, nawatakia Wananchi
tumeujenga kwa gharama kubwa na kujinyima wote heri nyingi na kuwaomba kuwa waangalifu ili
vitu vingi muhimu, hivyo tuutunze kufa na kupona. tuwe na furaha.

\_ /
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Wananchi pamoja na viongozi mbalimbali wakishuhudia Shughuliya Kufunga Njia ya Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa Maji kwenye

HABARI
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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NAK
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UANZA UJAZAJIWA MAJIBWAWA LA JNHPP

Bwawa la Kuzalisha Umeme la Julius Nyerere (JNHPP) kwenye Mto Rufiji mkoani Pwani.

ALIYOSEMA SPIKAWA
BUNGE LA JAMHURI YA
MUUNGANO WA TANZANIA,
MHE. DKT. TULIA ACKSON

Leo inatengenezwa historia ya kuondoa tatizo la
umeme nchini, hii ni suluhu ya kudumu. Niseme
tu Rais Samia umefanya, unafanya na kuzidi, hivyo
nakupongeza sana.

N

/

Utekelezaji wa mradi huu haugusi tu kwenye eneo
la kuleta suluhu ya kudumu kwa upatikanaji wa
uhakika wa umeme lakini pia unagusa kwenye
sekta nyingine muhimu ya upatikanaji wa uhakika
wa maji kwa mikoa iliyopo karibu na bwawa hili.

N

/

-

Kwa wingi wa maji haya, tunaamini tutakuwa na
uhakika wa kupata chakula cha kutosha cha kulisha
Taifa letu na dunia nzima kwani maji yatawasaidia
wakulima kumwagilia mazao yao kwa uhakika.

N

ALIYOSEMA WAZIRI WA NISHATI,

MHE. JANUARY MAKAMBA

Nakushukuru Rais Samia kwa uongozi wako
madhubuti katika nchi yetu kwani ushahidi wa
uongozi wako, matokeo ya ustawi wa Watanzania
unaonekana, pia amani, utulivu, umoja, upendo na
mapatano vinaendelea kushamiri nchini.

Kwa mujibuwa mkataba, pale fedhazinapochelewa
kulipwa kwa kila hatua huwa kuna adhabu,
hatujawahi kuchelewa hata mara moja kufanya
malipo ya mradi huu na hadi leo hii hatudaiwi
fedha yoyote.

/

\

Rais Samia ulipoingia madarakani mradi huu
ulikuwa umefikia 37%, katika kipindi cha miezi
20 ya uongozi wako, mradi huu umefikia 78%,
tunakushukuru kwa kuusukuma kwa kasi mradi
huu.

JARIDA LA WIZARA YA NISHATI
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HABARI N 7

RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

_.._-\- 'N
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akizungumza na wananchi wakati wa zoezi la Kufunga Njia ya
Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme (Megawati 2115) la Julius Nyerere INHPP kwenye Mto Rufiji
Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.

ALIYOSEMA MKURUGENZI
3 ALIYOSEMA WAZIRI WA MAJI, MTENDAJIWA SHIRIKALA
NISHATINA MADINI - ZANZIBAR, ~UMEMETANZANIA (TANESCO),
MHE. SHAIBU HASSAN KADUARA MAHARAGE CHANDE :
N
é o _ ) Njia ya kwanza ya mradi huu ilikuwa ni njia
Na sisi i "sehemu ya watu tut.alfaonu.falke? ya kuchepusha maji ya mto, ujenzi wa njia ya .‘
; na uzalishaji wa umeme huu, hivi karibuni mchepusho wa maji umefikia 97.97% na 3.2%
4 tuliondoa 'changam.oto ya muungano ambapo iliyobaki kumalizika ni kazi ya kufunga lango kuu -
tumekubaliana kuuziana umeme kwa bei nafuu ya ya njia ya mchepusho wa maji itakayofanyika leo.
Shilingi 130 kwa Uniti moja. - .
\ / i
4 )
4 ) Njia ya kuchepusha maji ina urefu wa mita 703 na
Tunaendglea ‘kukushukuru‘ na kukupongeza upana wa kipenyo cha mita 12, kwa upande wa ;.
kwa kusimamia lfwa dhati TSRS .V\{etu, ujenzi wa tuta kuu umefikia 89.51% huku 10.5% 3
tunawapongez.a. pia TANESCO kwa ushirikiano zilizobaki ni kumalizia mageti ili bwawa linapojaa
\_ AN J
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HABARI
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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

Baadhi ya Watumishi wa Shirika la Umeme Tanzania( TANESCO), wakimsikiliza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassan wakati wa zoezi la Kufunga Njia ya Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme
(Megawati 2115) la Julius Nyerere JINHPP kwenye Mto Rufiji Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.

ALIYOSEMA MKURUGENZI MTENDAJI WA SHIRIKA LAUMEME
TANZANIA (TANESCO), MAHARAGE CHANDE

Ukuta una uwezo wa kuhifadhi maji lita bilioni 32,
maji haya ni mengi zaidi ya maji yanayopatika ziwa
Rukwa yakishajaa katika tuta. Huku maji yanayopita
katika njia moja ya mashine ni takriban lita 225,000
kwa sekunde.

N

/

Usimikaji na ufungaji mitambo kwenye jengo la
kufulia umeme umefikia 60.46%, ujenzi wa kituo
cha kupokea na kusafirisha umeme umefikia
97.20%.

N

/

Ujenzi wa njia ya kupitisha umeme umefikia 80%,
ujenzi wa daraja litakalounganisha mikoa ya kusini
na kaskazini umefikia 96.87% na ujenzi wa nyumba
za wafanyakazi umefikia 84.89%.

\

N

-

Mradi huu unakadiriwa kutumia Shilingi trilioni
6.5 ambazo ni fedha zetu zinazotokana na kodi
za Watanzania ambapo mpaka kufikia Novemba,
Serikali imemlipa Mkandarasi Shilingi trilioni 4.5
sawa na 70% za mradi.

/

-

Hadi kufikia mwezi Novemba, 2022, mradi huu
umeajiri watu 12,275 ambapo kati ya walioajiriwa,
Watanzania ni 11,164 sawa na 90.97%.

N

/

/

\

Mradi huu umejengwa kwa kuzingatia mazingira
kama miradi mingine ili usilete athari za mazingira.
Ukuta uliojengwa kwenye mradi huu una matundu
ambayo yatapitisha maji kidogo ili kuhakikisha
viumbe na maisha nyuma ya ukuta yanaendelea.

N

/

JARIDA LA WIZARA YA NISHATI
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HABARI
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RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

Rais wa Jamhuriya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akionyesha jambo Marais wastaafu, Jakaya Kikwete na Alhaj Ally Hassan
Mwinyi pamoja na viongozi wengine baada ya kubonyeza Kitufe kuashiria Hatua ya Kufunga Njia ya Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa
Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme (Megawati 2115) la Julius Nyerere JNHPP kwenye Mto Rufiji Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.

ALIYOSEMA MKUU WA
MKOA WA PWANI, MHE.
ABUBAKAR KUNENGE

Nishati ni muhimu sana kwa mkoa huu kwani ni
mkoa wa uwekezaji na biashara, mkoa wa viwanda
na kilimo, yote haya yanabhitaji zaidi nishati ya
umeme, maji na barabara n.k

N

/

\

Bwawa hili lina fursa nyingi, sisi wakazi wa Pwani
tumejipanga kuhakikisha ulinzi na usalama wa
eneo hili unakuwa ni kipaumbele chetu pia
tutalinda mazingira pamoja na vyanzo vya maji.

N

ALIYOSEMA MKUU WA MKOA WA
MOROGORO, MHE. FATMA MWASSA

-

N

Nawakaribisha wote mliojumuika hapa
katika kuweka historia ya nchi yetu. Kipekee,
tunakushukuru na kukupongeza Rais, Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan kwa kuendeleza kutekeleza
kwa kasi kubwa mradi huu mkubwa wa bwawa
la Julius Nyerere mpaka kufikia hatua hii ambapo
utafunga njia ya mchepusho wa maji ya bwawa hili.

/

/

-

Mradi wa bwawa la Mwalimu Nyerere
utakapokamilika, 93% ya umeme unaozalishwa
nchini kote wutakuwa unazalishwa Morogoro
kupitia mabwawa ya Kihansi, Kidatu na JK Nyerere.

/
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HABARI y 10

RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

;
:
|
:

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akimsikiliza, Waziri wa Nishati, Mhe. January Makamba pamoja na
Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), Maharage Chande kuhusiana na jengo la Mitambo (Power House) kwenye
madi wa umeme wa Julius Nyerere (MW 2115) la Julius Nyerere JINHPP katika Mto Rufiji

ALIYOSEMA WAZIRIWA MAMBO YA NJE WA SERIKALI YA MISRI,MHE. =«

SAMEH SHOUKRI
3 a N N
| Naipongeza SerikaliyaTanzania kwa jitihada kubwa Tanzania imewekeza jumla ya Dola za Marekani
ambazo imezifanya kwa kuthubutu kuanzisha bilioni 2.9 kwa ajili ya kuzalisha umeme wa
4 mradi huu, kwa sasa umefikia 78%, tukio hili la Megawati 2115, Mradi wa Kufua Umeme wa 1
E ujazaji wa maji ni hatua kubwa katika kufanikisha Bwawa la Julius Nyerere utabaki kuwa ni moja ya
mradi huu. mradi mkubwa wa kimaendeleo katika bara letu.
\_ J J

IMEANDALIWA NA IDARA YA HABARI - MAELEZO
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HABARI PICHANI

RAIS SAMIA AFUNGA NJIA YA KUCHEPUSHA MAJI
NA KUANZA UJAZAJI WA MAJI BWAWA LA JNHPP

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwa katika picha ya pamoja na viongozi na watumishi wa Wizara ya
Nishati,wakati wa zoezi la Kufunga Njia ya Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme (Megawati 2115) la
Julius Nyerere INHPP kwenye Mto Rufiji Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.

Baadhi ya Watumishi wa Wizara ya Nishati, wakimsikiliza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan wakati wa
zoezi la Kufunga Njia ya Kuchepusha Maji na Kuanza Ujazaji wa Maji kwenye Bwawa la Kuzalisha Umeme (Megawati 2115) la Julius Nyerere
JNHPP kwenye Mto Rufiji Mkoani Pwani tarehe 22 Desemba, 2022.

: JARIDA LA WIZARA YA NISHATI | Januari1-31,2023



HABARI Yy 12

Makamu wa Rais wa Kampuni ya Mafuta na
Gesi ya Equinor akutana na Waziri Makamba

Na Timotheo Mathayo, Dodoma ili kuzungumzia kwa ufanisi mkubwa “kwa uzoefu wangu
Dar es Salaam. maandalizi ya Uwekezaji  Bi. Koch alisisitiza miradi kama hii, sio
wa mradi wa kuchakata kuwa Equinor ipo rahisi kukubalika moja
aziri wa na kusindika gesi asilia tayari kutoa ushirikiano kwa moja na pande
Nishati, (LNG). katika uanzishaji wa zote yaani Kampuni na
Mhe.January Waziri Makamba Ofisi Maalum ya Mradi Uongozi wa Nchi. Lakini
Makamba amesema anaridhishwa  wa Kuchakata na kwa mradi huu, uongozi
tarehe 8 Disemba, 2022 na hatua iliyofikiwa na Kusindika Gesi asilia (LNG wa kisiasa na wananchi
amekutana na kufanya kusisitiza kuwa anatarajia  Project Office) ambayo wote wa Norway
kikao na Makamu kuona mradi huu itasimamia na kuratibu wanauunga mkono”.
wa Rais wa Kampuni ukitekelezwa kwa wakati  shughuli za mradi katika Kwa sasa timu za
ya Mafuta na Gesi ya kama ilivyopangwa kipindi cha ujenzi na majadiliano za upande
Equinor ya Norway, ambapo ili kuhakikisha uendeshaji. wa Serikali ya Tanzania
Bi. Nina Koch jijini mradi huo unatekelezwa Bi. Kochi amesema na wawekezaji zipo

- 1 — = |
! ' |
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Makamu wa Rais wa Kampuni ya Mafuta na
= Gesiya Equinor akutana na Waziri Makamba

= katika hatua ya Uandishi
(drafting) ya mikataba
ya mwisho (final
agreements)

Katika ziara yake
nchini, Bi. Koch
alitembelea eneo
utakapojengwa mradi
huo wa kuchakata na
kusindika gesi asilia
(LNG) mkoani Lindi. Bi
Koch aliipongeza Serikali
kwa kuchagua eneo la
mradi karibu na kiwanja
cha ndege, jambo
ambalo litarahisisha
usafiri wa wafanyakazi na

1;___” (L

ol Wl

] !_.'_.___'1.-

vifaa mbalimbali wakati
wa ujenzi na uendeshaji
wa mradi.

Pia Bi. Koch
alitembelea Chuo cha
VETA Lindi ambapo
Kampuni zinazotarajiwa
kuwekeza katika mradi
wa LNG, zimekuwa
zikitoa ufadhili wa vifaa
vya kujifunzia.

Alimueleza Waziri
Makamba kuwa lengo la
Kampuni ya Equinor ni
kuendelea na kuvifadhili
vyuo mbalimbali hasa
vya mikoa ya Lindi na

Mtwara ili kuwajengea
uwezo kwa Watanzania
waweze kushiriki
kikamilifu katika ujenzi
na uendeshaji wa mradi
wa huo wenye thamani
ya zaidi ya trilioni 70.

Katika kikao hicho
Waziri Makamba
aliambatana na
Kamishna wa Mafuta
na Gesi wa Wizara ya
Nishati, Bw. Michael
Mjinja pamoja na Mha.
Charles Sangweni
Mkurugenzi Mkuu wa
PURA.

Kwa upande wa
Equinor, Bi Koch
aliongozana na Bw.
Nizar Damree, Mkuu wa
Kitengo cha Mkondo
wa Juu Kimataifa, Bw.
Nizar Damree Mkuu wa
Kitengo cha Mkondo
wa Juu Kimataifa, Bi.
Unni Fjeer Makamu wa F
Rais na Mkurugenzi
Mkuu wa Equinor
Tanzania pamoja na Bi.
Genevieve Kasanga, Afisa
Mawasiliano Equinor
Tanzania.

.,
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Makamu wa Rais wa Kampuni ya Mafuta na
Gesi ya Equinofakutana na Wa_z_ithVIakamba
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{ Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba akisalimiana na Rais wa Kampuni ya Mafuta na Gesi ya Equinor ya Norway, Bi. Nina Koch jijini |
Dodoma walipokutana kuzungumzia maandalizi ya Uwekezaji wa mradi wa kuchakata na kusindika gesi asilia (LNG). y
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TANZANIA, ZAMBIA WAKUTANA

B
KUJADILI USALAMA BOMBA LA MAFUTA =
b
I
Na Dorina G. Makaya - namnaya kuongeza ulinzi la Mafuta la TAZAMA kudumisha mahusiano ya
Dar-es-Salaam. na usalama wa bomba unazingatiwa kufuatia kindugu yenye lengo la
la kusafirishia mafuta mabadiliko ya matumizi kukuza uchumi wa nchi
aziri wa la TAZAMA (Tanzania ya bomba la TAZAMA hizo mbili ikiwemo suala
Nishati, Mhe. Zambia Mafuta). kutoka kusafirisha mafuta la bomba la TAZAMA na
January Mkutano huo ghafi hapo awali, ili kukubaliana taratibu za
Makamba, uliofanyika jijini Dar- kusafirisha mafuta ya namna ya kuimarisha
tarehe 06 Desemba, es-salaam, ni matokeo dizeli. ulinzi katika bomba la
2022, aliongoza ujumbe  ya kikao cha Rais wa Mawaziri hao TAZAMA litakalosafirisha
wa Mawaziri watatu wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia  wametekeleza maagizo mafuta ya dizeli kutoka
Tanzania pamoja na Suluhu Hassan na Raiswa  ya wakuu wa nchi hizo nchini kwenda katika taifa
wakuu wa vyombo vya Zambia Mhe. Hakainde mbili ikiwa ni katika hilo jirani.
ulinzi na usalama na Hichilema ambapo marais  kuenzi maono ya Hayati Akizungumza katika y
viongozi waandamizi hawa walikubaliana baba wa Taifa Mwl. Julius  kikao hicho kilichofanyika -
wa Serikali kukutana na kuwa, mawaziri husika Kambarage Nyerere katika ukumbi wa Hyatt .
ujumbe wa mawaziri wa pande zote mbili na Rais wa kwanza wa Regency Hotel jijini Dar
watatu wa Zambia katika  wakutane ili kuhakikisha ~ Zambia Hayati Kenneth es Salaam, Mhe. January "
mkutano wa kujadili usalama wa bomba David Kaunda katika Makamba ameeleza kuwa 1
4
- }
II “"-‘ﬂ-.- =l !‘ll | < -i
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- Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba akizungumza na Waandishi wa Habari (hawamo pichani) baada ya kumaliza mkutano wa
- Tanzania na Zambia wa kujadili usalama wa bomba la mafuta la TAZAMA uliofanyika jijini Dar es Salaam tareh 6 Desemba 2022. Kushoto
kwake ni Waziri wa Mambo ya Ndani wa Zambia, Mhe. Jack Mwiimbu.
i JARIDA LAWIZARA YA NISHATI | Januari1-31,2023 -
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mara baada ya Serikali
ya Zambia kubadilisha
matumizi ya bomba hilo
kutoka kusafirisha mafuta
ghafiili kusafirisha mafuta
ya dizeli, bomba hilo kwa
sasa litahitaji ulinzi zaidi
ili kulinda usafirishwaji
wa mafuta hayo suala
lililopelekea umuhimu wa
viongozi wa pande zote
mbili kukutana na kujadili
usalama wa bomba hilo.
“Kama
mnavyofahamu,
Tanzania na Zambia zina
ushirikiano wa muda
mrefu ulionzishwa na
marais waasisi wa nchi
hizi mbili, ambao pia
unahusisha bomba la

HABARI

mafuta la TAZAMA. Huko
nyuma bomba la TAZAMA
lilikuwa linasafirisha
mafuta ghafi. Hata hivyo,
miaka kadhaa iliyopita
Serikali ya Zambia iliamua
kubadilisha matumizi ya
bomba hilo ili lisafirishe
mafuta ya dizeli”. Alieleza
Waziri Makamba.
Alisema, uamuzi
huo umepelekea haja
ya kuimarisha usalama
katika maeneo yote
yanayopitiwa na bomba
hilo ikihusisha pia
wananchi wanaoishi jirani
na bomba hilo pamoja
na vyombo vya ulinzi na
usalama vya nchi zote
mbili.

“Hii ni kutokana
na thamani ya bidhaa
itakayokuwa ikisafirishwa
kupitia bomba hilo,
kwa kuwa ukishaanza
kusafirisha mafuta
ya dizeli maana yake
usalama wa bomba
lenyewe unakuwa
ni jambo kubwa la
kuzingatiwa.

Hii ni kutokana na
kuwa, suala la usalama
katika mafuta ghafi
lilikuwa si hatarishi sana
kama tunavyokwenda
kwenye kusafirisha
mafuta ya dizeli. kwa hiyo
sasa tukaamua Serikali
zetu mbili kufanya uratibu
wa usalama wa bomba ”

Waziri wa Ulinzi wa Zambia Mhe. Ambrose Lufuma akizungumza na Waandishi wa Habari (hawamo
pichani) baada ya kumaliza mkutano wa Tanzania na Zambia wa kujadili usalama wa bomba la

wa Mambo ya Ndani wa Zambia, Mhe. Jack Mwiimbu.

V16 <
TANZANIA, ZAMBIA WAKUTANA
KUJADILI USALAMA BOMBA LA MAFUTA

Alisema Waziri Makamba”

Kwa upande wake
Waziri wa Nishati wa
Zambia Mh. Peter
Chibwe Kapala ameeleza
kuwa, awali walikuwa
wanasafirisha mafuta
ghafi kutoka Tanzania
kwenda Zambia ambako
yanachakatwa.

Alisema, gharama
za uendeshaji zilikuwa
kubwa na Serikali yao
ilikuwa ikitumia ruzuku
kubwa katika uendeshaji.

Waziri huyo wa Nishati
wa Zambia alieleza zaidi
kuwa, sasa wamefanya
mabadiliko ili bomba
hilo litumike kusafirisha
mafuta ambayo tayari
yameshachakatwa (
Dizeli) lakini pia ni wakati
wa kufikiria ikiwezekana,
waweze kujenga bomba
la kusafirisha gesi
kutoka Tanzania kwenda
Zambia hali itakayosaidia
kupunguza ukataji miti
hovyo kwa ajili ya mkaa
na kuni na kuwezesha
kutunza mazingira.

Naye Waziri wa
Ulinzi wa Zambia,
Mhe. Ambrose Lufuma
aliishukuru Serikali ya
Tanzania kwa kuwa
mwenyeji wa mkutano
huo pamoja na timu
ya ufundi kwa kufanya
kazi nzuri ndani ya siku
mbili walizokaa pamoja
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ambapo, wameweza kuja
na mipango mbalimbali
itakayotumika kulinda
bomba hilo ikiwemo
ufungaji wa kamera za

CCTV, matumizi ya drones

na kuweka askari kwa ajili
ya ulinzi wakati wote.

“Sote tunafahamu
kuwa bomba la TAZAMA
lilikuwa linabeba mafuta
ghafi ambayo yalikuwa
hayavutii kama haya ya
sasa ambayo yatakuwa
yameshachakatwa.
Hivyo, tunahitaji

HABARI

5na 6 Desemba 2022.

kulilinda bomba hili

na ndiyo maana tuko
hapa kujaribu kuona
jinsi tutakavyolilinda.
Tumepokea mawazo
mbalimbali na
tunaendelea
kuzungumza juu ya
kuongeza ulinzi, ili
kuwezesha kuwepo
kwa usalama wa bomba
masaa ishirini na nne.
Tutaweka drones na
kamera za ulinzi (CCTV
camera) hii yote ni
kulitunza na kulilinda

bomba hili’Alisema Mhe.
Lufuma

Mkutano huo
uliotanguliwa na
mkutano wa Wataalam
wa Nishati wa pande zote
mbili, kwa upande wa
Tanzania, ulihudhuriwa
na Waziri wa Mambo ya
Ndani ya Nchi, Waziri wa
Ulinzi na Jeshi la Kujenga
Taifa, Waziri wa Tawala
za Mikoa na Serikali za
Mitaa, Katibu Mkuu wa
Wizara ya Nishati, wakuu
wa vyombo vya Ulinzi

LA
TANZANIA, ZAMBIA WAKUTANA
KUJADILI USALAMA BOMBA LA MAFUTA

na Usalama na viongozi
waandamizi wa Serikali
ambapo upande wa
Zambia walishiriki Waziri
wa Ulinzi, Mhe. Ambrose
Lufuma, Waziri wa Nishati,
Mhe. Peter Chibwe
Kapala, Waziri wa Mambo
ya ndani na Usalama

wa Nchi, Mhe. Jacob,

Jack Mwiimbu, Katibu
Mkuu wa Wizara ya
Nishati pamoja viongozi
waandamizi wa Serikali ya
Zambia.
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Mawaziri wa Tanzania na Zambia wakifuatilia mada kuhusu usalama wa bomba la mafuta wakati wa mkutano wa Tanzania na Zambia
wa kujadili usalama wa bomba la mafuta la TAZAMA uliofanyika jijini Dar es Salaam tarehe 6 Desemba 2022.

T e

Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati Mha. Felchesmi Mramba akizungumza wakati wa mkutano wa Tanzania na Zambia wa kujadili
usalama wa bomba la mafuta la TAZAMA uliofanyika jijini Dar es Salaam tarehe 5 na 6 Desemba 2022. Kushoto kwake akifuatilia kwa
makini ni Katibu Mkuu wa Zambia Mha. Himba Cheelo.
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Viongozi wa Wizara ya Nishati wakimsikiliza Mkurugenzi Mkuu wa REA wakati wa hafla ya kusaini mikataba ya Mradi wa Peri Urban awamu ya
tatu ambao utapeleka umeme kwenye maeneo 416 katika mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita, Tabora, Kagera, Kigoma na Tanga yenye
thamani ya shilingi bilioni 76.9 tarehe 19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius Nyerere jijini Dar-es-salaam.

Kushoto kwa Waziri Makamba, ni Naibu Waziri wa Nishati, Wakili Stephen Byabato na kulia kwake ni Katibu Mkuu Wizara ya Nishati, Mha.
Felchesmi Mramba akifuatiwa na Naibu Katibu Mkuu Kheri Mahimbali.

Aliye katika Meza ya kuzungumzia, ni Mkurugenzi Mkuu wa REA Mha. Hassan Saidy

ViJIJI VYOTE NCHINI KUFIKIWA NA
¢ UMEME KABLA YA MWAKA 2025

&=
Na Dorina G. Makaya -
Dar-es-salaam

=

I||;, ijiji vyote nchini

vitakuwa
vimefikiwa na

y umeme kabla ya
mwaka 2025.

Kauli hiyo imetolewa
na Waziri wa Nishati
Mhe. January Makamba
tarehe 19 Desemba,
2022 kwa niaba ya
Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,

! _-'_2.'1-'

alipokuwa akizungumza
na Wakandarasi kwenye
hafla ya kusaini mikataba
ya ujenzi wa Mradi wa
Peri Urban Il kati ya
(REA) na wakandarasi
iliyofanyika kwenye
Ukumbi wa Mikutano wa
es-salaam.

Waziri Makamba
alisisitiza kuwa hiyo
ni ahadi ya uhakika
ya Serikali, kwa kuwa

itahakikisha umeme
unapelekwa katika
maeneo yote ya
uzalishaji mali, utoaji
huduma za Afya, maji na
viwanda vya mazao.
Alisema, mikataba
hiyo yenye thamani ya
shilingi bilioni 76.9 ni
ya kupeleka umeme
pembezoni mwa miji
katika baadhi ya mikoa,
kwa kuwa miji inapanuka
na kuna maeneo yasiyo
na nishati hiyo.

Aliahidi uongozi wa
Wizara yake kujielekeza
upya katika miradi ya
REA, baada ya kubaini
kusuasua kwa utekelezaiji
wa baadhi ya miradi hiyo
ya umeme.

Alisema, katika L
maeneo mengi |
watu wamekuwa
wakishuhudia
wakandarasi wakisimika
Nguzo za umeme na
kuondoka, wengine
wakiweka nyaya na

fw JARIDA LA WIZARA YA NISHATI
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VLJIJI VYOTE NCHINI KUFIKIWA NA
UMEME KABLA YA MWAKA 2025

Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba akizungumza na
wakandarasi wakatiwa hafla ya kusaini mikataba ya Mradi wa Peri
Urban awamu ya tatu ambao utapeleka umeme kwenye maeneo
416 katika mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita, Tabora ,
Kagera, Kigoma na Tanga yenye thamani ya shilingi bilioni 76.9
tarehe 19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius

kuondoka huku wengine
wakipima na kutoweka
na ikichukua muda
mrefu kukamilika.

Waziri Makamba
alisema, Rais ametoa
maelekezo mahsusi
hapa nchini vifikiwe
na umeme kwa wakati
hivyo kasi ya utekelezaji
wa maelekezo ya Rais,
ni lazima iongezeke na
miradi ikamilike kwa
wakati.

Alisema taarifa
zilizowasilishwa kwenye
Mkutano Mkuu wa

Chama Cha Mapinduzi

(CCM) hivi karibuni
Dodoma, kati ya
mikoa 26 ya Tanzania
Bara iliyopata fursa
ya kuchangia,19
ilizungumzia umeme
vijijini.

“Hatuwezi kuendelea
hivi, lazima tubadilishe
utaratibu wa kusimamia
miradi hii. Haiwezekani,
jambo linasua sua alafu
wewe hubadilishi wala
hushtuki kuhusu namna
ya kulifanya tofauti.
kuna mambo mengine
tutafanya na mengine

mtu mahususi kwa kuwa
REA haina watumishi
kwenye mikoa na wilaya.
Watapewa usafiri wa
pikipiki, baiskeli, na bajaji
na watatoa taarifa za
maendeleo ya miradi
wizarani na kwa viongozi
wa maeneo ya miradi.
“Hivyo, iwapo
mkandarasi atachelewa
kuleta nyaya au nguzo
tutajua siku hiyo hiyo
hatutangoja mambo
yaharibike.” Alifafanua
Waziri Makamba.
Alisema, Wizara
itaweka mfumo wa

tutaiachia bodi na
Menejimenti waende
wakakae na kuyatafakari
namna bora zaidi ya
uharakishaji miradi ya
Alisema Wagziri Makamba.

Alisema, miongoni
mwa mambo
yatakayofanywa na
Serikali ni kuajiri
waratibu wa Miradi ya
REA, vijana 130 katika
kila Wilaya watakaoishi
kwenye maeneo ya
miradi.

Alieleza zaidi kuwa,
kila wilaya itakuwa na

Mkurugenzi Mkuu wa REA Mha. Hassan Saidy akizungumza na
Wakandarasi wakati wa hafla ya kusaini mikataba ya Mradiwa Peri
Urban awamu ya tatu ambao utapeleka umeme kwenye maeneo
416 katika mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita, Tabora ,
Kagera, Kigoma na Tanga yenye thamani ya shilingi bilioni 76.9
tarehe 19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius
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Viongozi mbalimbali kutoka Wizara ya Nishati na REA wakifuatilia hotuba ya Waziri wa Nishati wakati wa Hafla ya kusaini mikataba ya
Mradi wa Peri Urban awamu ya tatu ambao utapeleka umeme kwenye maeneo 416 katika mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita,
Tabora, Kagera, Kigoma na Tanga yenye thamani ya shilingi bilioni 76.9 tarehe 19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius
Nyerere jijini Dar-es-salaam.

+ VLJIJI VYOTE NCHINI KUFIKIWA NA
UMEME KABLA YA MWAKA 2025

mawasiliano kati ya
waratibu na Wizara ili
Waziri, Naibu Waziri,
Katibu Mkuu na Naibu
Katibu Mkuu wapate
taarifa ndani ya siku moja
kujua nini kinaendelea
kwenye mradi.

Kutokana na hali hiyo,
alisema, mkandarasi
ambaye mpaka sasa
amefikisha asilimia
28 tu ya utekelezaji,
hataruhusiwa kusaini
mkataba mpya wa REA.

Alifahamisha pia
kuwa, Wizara inaanza
program ya kupeleka
umeme vitongojini kwa

kuwa Serikali imefikia
asilimia 75 ya kufikisha
“Tunapeleka umeme
kwenye visiwa, migodini,
kwenye viwanda
vidogo vidogo, kwenye
maeneo ya uzalishaji wa
mashambani, viwanda
vidogo vya kusindika
mazao, na tunazo fedha
mahsusi kwa ajili ya kazi
hiyo. Umeme tunaoutaka
si wa kuwasha taa, bali ni
wa kuhamasisha ukuaji
wa uchumi, ujasiriamali
ya umeme itaonekana”
alisema Waziri.

Aliitaka Menejimenti
ya REA ikatafakari namna
ya kufanya mabadiliko
kwenye usimamizi wa
kazi zake na kuja na kitu
kiitwacho REA 2.0 yaani
REA mpya.

Pia, amewataka
waratibu wa miradi ya
REA katika kila mkoa na
Wilaya kuweka mfumo
wa mawasiliano ya moja
kwa moja baina yao na
makao Makuu ya Wizara
kusimamia utekelezaji.

Wakati huo huo,
Naibu Waziri wa Nishati,
Wakili Stephen Byabato
alisema kulikuwa na

changamoto kwenye
utekelezaji wa baadhi
ya miradi ya REA hivyo,
hatua ya kuwa pamoja
na wakandarasi na
kuwasimamia itasaidia
kuwezesha utekelezaji
mzuri.

Aliwataka
wakandarasi kukamilisha
miradi kwa wakati na
kuwa na jukumu la
kusimamia Mradi huo wa
Peri Urban Il ili kutimiza
azma ya Serikali ya
kuwafikishia wananchi
wote umeme.

ML
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TAFLA YA VIIAJI SAINT MIRALALA T
MRADI WA KUPELEKA

UTEKELEZA
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Wakandarasi wa Kampuni ya DIEYNEM CO LTD Mkurugenzi Mkuu Maulid Ngaiwa wa pili kushoto na Katibu wa Kampuni hiyo Novatus
Lyimo, wakishuhudia wakati Mkurugenzi Mkuu REA Mha. Hassan Saidy akisaini Mkataba na kampuni hiyo katika hafla ya kusaini mikataba
ya Mradi wa Peri Urban awamu ya tatu kwa wakandarasi mbalimbali walioshinda zabuni ambao utapeleka umeme kwenye maeneo 416
katika mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita, Tabora , Kagera, Kigoma na Tanga yenye thamani ya shilingi bilioni 76.9 tarehe 19

MAENEO AMBAYO HAJAFIKIWA NA TANESCO
KUNEEMEKA NA MRADI WA PERI URBAN

Na Dorina G. Makaya -
Dar-es-salaam

maeneo ya pembezoni
mwa miji yenye
maendeleo mazuri,

aeneoya nyumba nzuri na yenye
pembezoni wateja wenye uwezo wa
mwa miji kutumia umeme, lakini

ambayo bado kwa sababu mbalimbali,

hayajaunganishiwa TANESCO haijayafikia.
umeme na TANESCO Alisema, hiyo si kwa
yatanufaika na Mradiwa  sababu TANESCO haioni
Peri Urban IlI. haja ya kupeleka umeme

Hayo yalielezwa na
Katibu Mkuu wa Wizara
ya Nishati Mhandisi
Felchesmi Mramba
kwenye hafla ya utiaji
Saini wa mikataba ya
ujenzi wa Mradi wa
Peri Urban Ill kati ya

maeneo hayo, bali ni
kutokana na ukweli
kuwa, majukumu yake ni
mengi na yanakwenda
kwa hatua.

“Mradi huu, unasaidia
kufikishia umeme
wateja wale ambao kwa
kiasi kikubwa wapo
tayari kupokea umeme
lakini miundombinu ya
umeme haijafika maeneo
hayo.

Mradi wa Peri Urban

(REA) na wakandarasi

iliyofanyika Desemba 19,

2022 Dar-es-Salaam.
Mramba alisema,

kwa miaka mingi kuna

[l unaokwenda hatua
kwa hatua, naamini ni
jibu la kuweza kufikisha
umeme katika maeneo
hayo.” Alisema Mha.
Mramba aliyepata huko

)
)

nyuma kuwa Mkurugenzi
Mtendaji wa Shirika hilo.
Alisema, nia ya
uongozi wa Wizara ni
kuona kuwa kazi hii
inafanyika kwa kasi

Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati Mha. Felchesmi Mramba wakati
wa Hafla ya kusaini mikataba ya ujenzi wa Mradi wa Peri Urban Il
katiya Wakala wa Nishati Vijijini (REA) na wakandarasi iliyofanyika
tarehe 19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius
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MAENEO AMBAYO HAJAFIKIWA NA TANESCO
KUNEEMEKA NA MRADI WA PERI URBAN

LA YA UTIAJI SAINI MIKATABA ¥
KELEZAJI MRADI WA KUPELEK
EME KATIKA MAENEO YALIYOP!(
EZONI MIZGAWAMU YA TA

Waziri wa Nishati, Mhe. January Makamba (kulia) akiteta jambo na
Naibu Waziri wa Nishati Wakili Stephen Byabato wakati wa Hafla
ya kusaini mikataba ya ujenzi wa Mradi wa Peri Urban Ill kati ya
Wakala wa Nishati Vijijini (REA) na wakandarasi iliyofanyika tarehe

Mradi wa Peri Urban
awamu ya tatu utapeleka
umeme kwenye maeneo
416 katika mikoa 8 ya
Mtwara, Singida, Mbeya,
Geita, Tabora, Kagera,
Kigoma na Tanga.

Pia utahusisha ujenzi
wa njia za msongo wa

kati wa umeme zenye
urefu wa kilometa 447,
njia za msongo mdogo
wa umeme za urefu wa
kilometa1020, kufunga
transforma 417 na
kuunganisha wateja wa
awali 22,105 kwa shilingi
bilioni 76.9.

19 Desemba, 2022 kwenye Ukumbl wa Mikutano wa Julius Nyerere

kubwa kwa sababu
miundombinu ipo na
kazi ya wakandarasi ni
kufanya mwendelezo wa
kuwafikia wateja.
Alisema, ni matarajio
ya Wizara kuwa, kazi hiyo
itafanyika kwa haraka,
lakini pia kwa ubora
na umakini mkubwa,
ili wateja wapate
umeme katika viwango
vinavyokubalika.
Aliwataka
wakandarasi hao
kukamilisha miradi hiyo
kwa wakati, kwa ubora
na kwa kukidhi matarajio
na malengo ya miradi
ilipokuwa inaanzishwa.
Awali, akizungumza
na wakandarasi hao,
Mkurugenzi Mkuu wa
(REA) Mha. Hassan Saldy,
aliwataka wakandarasi
kutumia hekima na
ushirikishaji wananchi na
viongozi wao ili kuepuka

malalamiko yasiyo
ya lazima wakati wa
utekelezaji wa mradi.

Aliwataka
wakandarasi hao
kushusha vifaa katika
maeneo husika ya mradi
ili kuepuka usumbufu
wa kuwa na mvutano na
wananchi kutokana na
wakandarasi kuvishusha
maeneo kusiko na
mradi na kisha kutaka
kuvihamishia eneo la
mradi.

Kwa niaba ya
wakandarasi waliosaini
mikataba hiyo, Mrisho
Masoud wa Kampuni
ya OK Electrical and
Electonics Services LTD,
alimhakikishia Waziri
wa Nishati, January
Makamba, aliyekuwa
mgeni rasmi katika hafla
hiyo kuwa, watatekeleza
miradi hiyo kwa ufanisi
huku wakitambua kuwa
hana mzaha katika kazi.

Wakandarasi wa Mradi wa Peri Urban awamu ya tatu wakifuatilia kwa
makini hotuba ya Waziriwa Nishati, Mhe. January Makamba (Hayumo
Pichani) wakati wa hafla ya kusaini mikataba ya Mradi wa Peri Urban
awamu ya tatu ambao utapeleka umeme kwenye maeneo 416 katika
mikoa 8 ya Mtwara, Singida, Mbeya, Geita, Tabora, Kagera, Kigoma na
Tanga yenye thamani ya shilingi bilioni 76.9 tarehe 19 Desemba, 2022

kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Julius Nyerere jijini Dar-es-salaam.

JARIDA LA WIZARA YA NISHATI

Januari 1-31, 2023
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JARIDA HILILAMTANDAONI HUTOLEWA NA KITENGO
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Mji Mpya wa Serikali Mtumba, S.L.P. 2494, Dodoma au
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