WIZARA YA NISHATI YAWASILISHA MABORESHO YA KANUNI ZA MIN - LNG MBELE YA KAMATI YA SHERIA NDOGO.
Naibu Waziri wa Nishati, Mhe. Salome Makamba, amewasilisha maboresho ya Kanuni za Sheria Ndogo za Min - LNG mbele ya Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Sheria Ndogo inayoongozwa na Mwenyekiti wake, Mhe. Cecilia Pareso.Kikao hicho kimefanyika leo, Oktoba 20...
DKT. HOMERA AWASILISHA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA NISHATI KWA ROBO ΥΑ KWΑΝΖΑ ΥΑ ΜWAKΑ WA FEDHA 2026/27...
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera, amewasilisha taarifa ya utekelezaji wa bajeti ya Wizara ya Nishati kwa kipindi cha Julai hadi Septemba 2026 mbele ya Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini, iliyoongozwa na Makamu Mwenyekiti, M...
WANANCHI WA SIHA WAHIMIZWA KUTUMIA NISHATI SAFI YA KUPIKIA.
Mkuu wa Wilaya ya Siha mkoani Kilimanjaro, Mhe. Dkt. Christopher Timbuka, amewahimiza wananchi kutumia nishati safi ya kupikia, akieleza kuwa gesi ya mitungi na umeme vinapatikana katika maeneo mbalimbali ya wilaya hiyo, huku Serikali ikiwa imeweka r...
KIASI CHA GESI ASILIA KUONGEZEKA NCHINI KUFUATIA UGUNDUZI MPYA MNAZI BAY - DKT. HOMERA.
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera amesema zoezi la uchimbaji wa visima vitatu vya gesi asilia katika Kitalu cha Mnazi Bay mkoani Mtwara limekamilika kwa mafanikio makubwa, ambapo imegunduliwa gesi asilia inayotarajiwa kuongeza kiasi cha...
MAENEO YA MIJINI YENYE SURA YA VIJIJINI KUNUFAIKA NA UMEME KWA SHILINGI 27,000.
Naibu Waziri wa Nishati Mhe. Salome Makamba amesema wananchi wanaoishi katika maeneo ya mijini yenye sura ya vijijini watanufaika na huduma ya umeme kwa gharama ya shilingi 27,000 kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA), hatua inayolenga kuwawezesha...
WIZARA YA NISHATI, AFREC WAWEKA MIKAKATI YA KUPUNGUZA UPOTEVU WA UMEME NCHINI.
Wizara ya Nishati kwa kushirikiana na Kamisheni ya Nishati ya Afrika (AFREC), imefanya ukaguzi wa upotevu wa umeme katika baadhi ya mifumo ya usambazaji wa nishati hiyo nchini kwa lengo la kubaini changamoto zinazochangia upotevu huo na kuweka mikaka...
TAASISI ZASISITIZWA KUHAMIA KATIKA MATUMIZI YA NISHATI SAFI YA KUPIKIA.
Serikali imeendelea kuhamasisha taasisi mbalimbali nchini, zikiwemo shule, hospitali na taasisi nyingine zinazopika chakula kwa idadi kubwa ya watu, kuhamia katika matumizi ya nishati safi ya kupikia ili kupunguza athari za moshi kwa afya za wananchi...
WANANCHI KUNUFAIKA NA MABORESHO YA MIUNDOMBINU YA UMEME TUNDUMA.
Naibu Waziri wa Nishati, Mhe. Salome Wycliffe Makamba, amesema maboresho ya miundombinu ya umeme kupitia Mradi wa TAZA yanaendelea kuimarisha upatikanaji wa umeme katika maeneo ya Tunduma na jirani, hatua inayolenga kuongeza uhakika wa huduma hiyo na...
“ASILIMIA 90 YA WAFANYAKAZI WA MRADI WA UMEME MALANGALI NI WATANZANIA” - MHE. SALOME.
Naibu Waziri wa Nishati, Mhe. Salome Makamba, amesema asilimia 90 ya wafanyakazi wanaotekeleza mradi wa Kituo cha Kupoza na Kusambaza Umeme cha Malangali mkoani Rukwa ni Watanzania, hatua inayochangia kuongeza ushiriki wa wataalamu wa ndani katika ut...
MAMALISHE NA BABALISHE TUNAUNGA MKONO AJENDA YA NISHATI SAFI YA KUPIKIA - UMALITA.
Mwenyekiti wa Umoja wa Babalishe na Mamalishe Tanzania (UMALITA), Bi. Havijawa Omary, amesema kuwa Mamalishe na Babalishe nchini wanaunga mkono ajenda ya Serikali ya kuhamasisha matumizi ya nishati safi ya kupikia, kwa kutambua umuhimu wake katika ku...
VIONGOZI WA BABALISHE NA MAMALISHE WAJENGEWA UWEZO KUHUSU NISHATI SAFI YA KUPIKIA.
Wizara ya Nishati imewajengea uwezo viongozi wa Umoja wa Mamalishe na Babalishe Tanzania (UMALITA) kuhusu matumizi ya nishati safi ya kupikia, ikiwa ni sehemu ya juhudi za Serikali za kuhamasisha matumizi ya nishati hiyo katika shughuli za biashara n...
ELIMU YA NISHATI SAFI YA KUPIKIA YAWAFIKIA JUKWAA LA KITAIFA LA WANAWAKE WANAOISHI VIJIJINI
Wizara ya Nishati imeendelea kutoa elimu kuhusu matumizi ya nishati safi ya kupikia kwa makundi mbalimbali ya wananchi, safari hii elimu hiyo imewafikia wanawake wanaoshiriki Jukwaa la Kitaifa la Wanawake Wanaoishi Vijijini linalofanyika katika Wilay...
WIZARA YA NISHATI, ATIDI ZAJADILI USHIRIKIANO UTAKAOCHOCHEA UWEKEZAJI KATIKA NISHATI JADIDIFU
Wizara ya Nishati leo imekutana na wawakilishi wa Taasisi ya African Trade and Investment Development Insurance (ATIDI), inayojishughulisha na utoaji wa bima dhidi ya hatari za kibiashara na kisiasa ambapo pande hizo mbili zimejadiliana kuhusu upatik...
KATIBU MKUU MRAMBA, MKURUGENZI MKUU REA WAJADILI UPELEKAJI WA NISHATI VIJIJINI.
Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati anayeshughulikia Umeme na Nishati Jadidifu, Mha. Felchesmi Mramba, amekutana na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi Mkuu wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA), Mha. Hassan Saidy, kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu upelek...
NISHATI SAFI YA KUPIKIA NI FURSA YA KIUCHUMI - MGEJWA.
Watumishi wa Wizara ya Madini wameelezwa kuwa Nishati Safi ya Kupikia ni fursa muhimu ya kiuchumi, kwani pamoja na matumizi ya kupikia, wananchi wanaweza kujipatia kipato kupitia uzalishaji na usambazaji wa Majiko ya Nishati safi ya Kupikia pamoja na...
TANZANIA, SAUDI ARABIA ZASAINI MAKUBALIANO YA USHIRIKIANO KATIKA SEKTA YA NISHATI.
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na Serikali ya Kifalme ya Saudi Arabia zimesaini makubaliano ya ushirikiano (MoU) katika sekta ya nishati ambapo ushirikiano huo utahusisha pia kampuni za mafuta, gesi na umeme kati ya Nchi hizo mbil...
WAZIRI HOMERA ASHIRIKI MKUTANO WA 17 WA JUKWAA LA KIMATAIFA LA NISHATI RIYADH
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Z. Homera, ameongeza ujumbe wa Sekta ya Nishati katika Mkutano wa 17 wa Mawaziri wa Jukwaa la Kimataifa la Nishati (International Energy Forum - IEF17), unaofanyika jijini Riyadh, Saudi Arabia, kuanzia tarehe 11 hadi...
“TRILIONI 2.46 ZATENGWA KWA AJILI YA MIRADI YA MAENDELEO YA NISHATI” - MHE. HOMERA.
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera, amesema Serikali imetenga Shilingi trilioni 2.46, sawa na asilimia 97.5 ya bajeti ya Wizara ya Nishati kwa mwaka wa fedha 2026/27, kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo katika sekta ya nishati.Am...
DKT.HOMERA AZINDUA MIFUMO ITAKAYOWEZESHA WANANCHI KUPATA HUDUMA ZA UMEME KWA HARAKA NA URAHISI.
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera, amezindua mifumo mipya ya kuhudumia wateja wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) pamoja na Mkataba wa Huduma kwa Wateja ulioboreshwa, ikiwa ni hatua inayolenga kuhakikisha wateja wakubwa na wadogo wa...
MHE. HOMERA AKUTANA NA TAASISI ZA MAFUTA, ATOA MAELEKEZO KUIMARISHA SEKTA.
Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera, amekutana na kufanya mazungumzo na viongozi wa taasisi zilizo chini ya Wizara ya Nishati zinazohusika na Mafuta na Gesi Asilia ikiwa ni sehemu ya kuimarisha usimamizi na utekelezaji wa majukumu ya sekt...